Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Như hình bên dưới, góc ngã tư Cao Thắng - Nguyễn Đình Chiểu - Q3, xe lưu thông theo đường Nguyễn Đình Chiểu, qua ngã tư thì lại đi theo mũi tên đỏ. Xe hơi đi theo chiều mũi tên đỏ vào làn phía bên kia.

Lỗi này là đi vào đường cấm hay lưu thông vào đường ngược chiều, hay là lỗi nào khác??? Em xin căn cứ chính thức theo Luật để xác định lỗi chứ không nói theo cảm tính nha các bro.

View attachment 2653459
Có biển tam giác 2 chiều. Mấy chỗ này dễ dính chạy theo quán tính.

• Like
Reactions: nttanmam and anhql
Hạng B1
28/10/21
63
103
33
34
Lỗi sai làn đường hoặc lỗi đi vào đường cấm (em nhớ chiều ngược lại cấm ô tô theo giờ).

Hạng F
28/8/19
6.725
11.435
113
Palm Beach, Florida, US
Cho Mình hỏi, bao nhiêu năm VN ta đã có cái đèn riêng cho quẹo trái-phải chưa các Bạn?
Đọc tin thấy đầu tư hàng tỷ tỷ cho HTGT mà nó đã có chưa?
Hỏi thật!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
19/4/19
597
542
96
40
Cho Mình hỏi, bao nhiêu năm VN ta đã có cái đèn riêng cho quẹo trái-phải chưa các Bạn?
Đọc tin thấy đầu tư hàng tỷ tỷ cho HTGT mà nó đã có chưa?
Hỏi thật!

Có rồi bác, đèn riêng trái/phải dành cho đường có 3 làn mỗi bên trở lên và lưu lượng xe đông, một số chỗ 2 làn lưu lượng xe rất đông có đèn riêng rẽ trái.

Hạng D
5/7/16
1.955
13.892
113
khúc này là NDC 2 chiều, chiều đó cấm xe hơi theo giờ (từ 6-22 thì phải)

nếu anh chủ đi vào thì xác định lỗi đi ngược chiều. Nhưng đường này ko có cam phạt nguội.

bonus thêm là đoạn Cao Thắng cũng cấm oto 1 chiều theo giờ (6-22) từ NTMK ra DBP. (khúc ra 3/2 thì ko cấm)
Trước đây áo vàng hay đứng chỗ Circle K, vừa lụm Cao Thắng vượt đèn rẽ trái, vừa lụm xe hơi làn trái ngoài cùng từ khúc 1 chiều NDC chuyển làn ko xi nhan (đã bỏ), vừa lâu lâu dí theo mấy anh xe hơi đi vô giờ cấm ô tô... nói chung thơm lắm =)))

Hạng F
28/8/19
6.725
11.435
113
Palm Beach, Florida, US
khúc này là NDC 2 chiều, chiều đó cấm xe hơi theo giờ (từ 6-22 thì phải)

nếu anh chủ đi vào thì xác định lỗi đi ngược chiều. Nhưng đường này ko có cam phạt nguội.

bonus thêm là đoạn Cao Thắng cũng cấm oto 1 chiều theo giờ (6-22) từ NTMK ra DBP. (khúc ra 3/2 thì ko cấm)
Trước đây áo vàng hay đứng chỗ Circle K, vừa lụm Cao Thắng vượt đèn rẽ trái, vừa lụm xe hơi làn trái ngoài cùng từ khúc 1 chiều NDC chuyển làn ko xi nhan (đã bỏ), vừa lâu lâu dí theo mấy anh xe hơi đi vô giờ cấm ô tô... nói chung thơm lắm =)))
Giá đứng chốt đó nhiu nhỉ :)