Hạng B1
11/2/20
59
50
18
32
Chào các bác, em chuẩn bị mua xe cũ của người quen. Trước đây em cũng từng mua xe cũ 1 lần, thì thủ tục chỉ đơn giản là 1) đi kí HĐMB ở công chứng, 2) đóng thuế trước bạ và 3) đi nộp hồ sơ chủ mới cho công an quận.

Xin hỏi về Thủ tục mua bán xe cũ 2023-2024

Nay em nghe bảo sau khi kí HĐMB thì thủ tục cần làm thêm 1 bước xoá đăng kí xe cũ ở 282 Nơ Trang Long (cần chuẩn bị form và cầm biển số theo) , khi nào có giấy xoá đăng kí hồ sơ cũ thì mới được tiếp tục đi đóng thuế trước bạ và nộp hồ sơ ra biển mới ở công an Quận đúng ko ạ?

Có bác nào rành món này hướng dẫn chi tiết em với ạ, em cám ơn ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/16
1.182
3.618
113
124
Đệch, trước giờ cứ nghe báo đài ra rả suốt ngày: nào là đơn giản hóa thủ tục hành chính; nào là 1 cửa. ... Vậy ra là toàn làm ngược lại hả???

Hạng C
25/7/18
588
2.007
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Xem trang này đầy đủ chi tiết từ a-z, giờ xe cũ thì thủ tục nơi nào cũng y chang nhau cả

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Xem trang này đầy đủ chi tiết từ a-z, giờ xe cũ thì thủ tục nơi nào cũng y chang nhau cả
Ok luôn, chỉ có thêm cái bước thu hồi biển số, đăng ký, cái này cũng dễ.

Nhưng thu hồi xong, tới khi đi đăng ký xe mới, chắc chỗ này phải xuỳ thêm tờ xanh xanh ra.

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Ok luôn, chỉ có thêm cái bước thu hồi biển số, đăng ký, cái này cũng dễ.

Nhưng thu hồi xong, tới khi đi đăng ký xe mới, chắc chỗ này phải xuỳ thêm tờ xanh xanh ra.
họ cấp biển tạm chạy mà bác đâu hạn dùng 2 tùân á

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
họ cấp biển tạm chạy mà bác đâu hạn dùng 2 tùân á
Có hả bác, tại e chưa thấy biển tạm bao giờ, mà đc vậy thì tốt quá.

Mà nghe nói nếu mà dùng biển định danh của mình mất tới 2 tháng mới có biển, chỉ có đăng ký bấm biển số mới luôn mới nhanh.

• Like
Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
Có hả bác, tại e chưa thấy biển tạm bao giờ, mà đc vậy thì tốt quá.

Mà nghe nói nếu mà dùng biển định danh của mình mất tới 2 tháng mới có biển, chỉ có đăng ký bấm biển số mới luôn mới nhanh.
khúc biển định danh em không rõ, lúc thu hồi biển số cũ bác xin cấp biển tạm đi được. ngày xưa em cũng thế. có tốn lúa và cái này ng bán hỗ trợ :D

Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
807
93
34
Bây giờ bác thu hồi biển số cũ rùi mới sang tên được nha bác, thu hồi thì tầm 10-14 ngày ở khu vực TP.HCM. Sau khi thu hồi, bác cầm bộ hồ sơ đó đi đóng thuế rồi mới sang tên nè bác

• Like