Tập Lái
19/1/14
12
34
13
Chả là năm nay e định đưa cả gd ra HN bằng 4B, e ko có kn đi xiên việt kiểu này bao giờ. Các bác nào có kinh nghiệm cho e xin. E định đi đường ven biển đến Huế rồi từ đó đi thẳng ra HN theo đường 1. Theo các bác lộ trình như thế nào là hợp lý ạ. E cảm ơn trước.

dvg confirmed
Hạng B1
3/12/13
90
27
18
AH1 là đường có nhiều đoạn ven biển, gần biển và sát biển nhất rồi bác ạ. Nếu bác chịu khó luồn lách và chấp nhận xa thêm thì tính từ trong này ra có Vũng Tàu, Bình Thuận, Nha Trang, Đà Nẵng, Lăng Cô, Hà Tĩnh, Vinh, Thanh hóa, Thái bình thì trước có Diêm điền nhưng nước đục nên giờ không còn nổi nữa rồi. Nam Định thì có biển nhưng nước cũng đục. Hải Phòng, Quảng Ninh.
Tết bác đi qua Đèo Ngang là khí hậu lạnh rồi, nên biển từ miền Trung đổ ra không còn ý nghĩa nữa. Đường thì bác cứ nhờ anh bạn Mẽo dẫn là được rồi. Năm trước em từ HN vào SG cũng chả hỏi được ai toàn nhờ người Mỹ đó :))

• Like
Reactions: xế độp
Tập Lái
19/1/14
12
34
13
AH1 là đường có nhiều đoạn ven biển, gần biển và sát biển nhất rồi bác ạ. Nếu bác chịu khó luồn lách và chấp nhận xa thêm thì tính từ trong này ra có Vũng Tàu, Bình Thuận, Nha Trang, Đà Nẵng, Lăng Cô, Hà Tĩnh, Vinh, Thanh hóa, Thái bình thì trước có Diêm điền nhưng nước đục nên giờ không còn nổi nữa rồi. Nam Định thì có biển nhưng nước cũng đục. Hải Phòng, Quảng Ninh.
Tết bác đi qua Đèo Ngang là khí hậu lạnh rồi, nên biển từ miền Trung đổ ra không còn ý nghĩa nữa. Đường thì bác cứ nhờ anh bạn Mẽo dẫn là được rồi. Năm trước em từ HN vào SG cũng chả hỏi được ai toàn nhờ người Mỹ đó :))
Cảm ơn bác. Chuẩn bị đi đứng thì có gì cần chú ý ko bác. E cũng định đi qua Bình Thuận rồi vào thẳng Đà Nẵng rồi Huế. Đến Quản Bình là e đi thẳng ra HN, ko lang thang nữa vì ko có time. Từ Quảng Bình thì đi đường nào ra Bắc là an toàn hả bác. E cảm ơn trước.

Hạng B2
12/5/13
218
102
43
Hcmc
Em cũng định Tết này về Nam Định bằng 4 bánh. Em chưa đi xuyên việt lần nào, em thấy có 2 cung đường, 1 theo quoc lộ 1A, 2 là đi theo đường Hồ Chí Minh. Bác nào đã đi hai cung đường này cho em xin ít kinh nghiệm khi lưu hành trên hai tuyến đường trên. Quan điểm của em là An Toàn Là Trên Hết, đường đẹp + lưu lượng xe ít là em thích nhất. Tks các bác.

• Like
Hạng B2
9/9/14
440
545
93
ae ra bắc lập hẳn cái thớt rồi rồng rắn ta đi. ok các bác hỉ, em cũng định đi về đây.

• Like
Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Chả là năm nay e định đưa cả gd ra HN bằng 4B, e ko có kn đi xiên việt kiểu này bao giờ. Các bác nào có kinh nghiệm cho e xin. E định đi đường ven biển đến Huế rồi từ đó đi thẳng ra HN theo đường 1. Theo các bác lộ trình như thế nào là hợp lý ạ. E cảm ơn trước.
Các bác sang đây đọc có nhiều box hay lắm nè các bác. http://www.otosaigon.com/forums/hanh-trinh-xuyen-viet.183/ Chắc vài hôm nữa bên đó sẽ có các thớt rủ rê cùng về Quê ăn tết đó bác. Mỗi ngày xuất phát sẽ có 1 thớt để các bác đăng ký cùng đi cho tiện, bác cứ theo dõi bên đó hoặc bác cũng có thể tự lập thớt để rủ các bác khác cùng đi chung cho vui.
Năm 2013 em cũng tự lái ra Bắc ăn Tết. Nói chung là đi thì cũng bình thường thôi ạ, trước khi đi nửa tháng đưa xe vô hãng kiểm tra kỹ 1 lần. Nên kiểm tra trước khi đi khoảng 1 tuần đến nửa tháng để còn kịp sửa chữa những hỏng hóc (nếu có) và chạy thử xe cho an toàn. Trên đường thì cứ chạy đúng theo biển báo để an toàn cho gia đình và an toàn cho túi tiền nữa, các anh CSGT rất rất nhiều và thường trực trên QLộ 24/24 nhé.
Năm đó em đi em chuẩn bị xe em như thế này này bác, Gấu và F1 tha hồ ngủ luôn. Vì xe em là sedan hơi chật nên phải làm thế này:
Xin kinh nghiệm đi từ SG ra HN theo đường ven biển

Xin kinh nghiệm đi từ SG ra HN theo đường ven biển

Attachments

Tập Lái
19/1/14
12
34
13
Kế hoạch của e là đi thẳng đến Phan Thiết rồi từ đó đi Hội An và Đà Nẵng, Huế. Chơi ở chỗ đó khoảng 3 hôm. Rồi lượn thẳng ra HN, mệt thì nghỉ thôi chứ ko vui chơi nữa. Kế hoạch của e là khởi hành tối 6/2/2015 rời SG. Từ HN quay lại SG vào khoảng 24-25/2. Bác nào muốn join group thì hú e nhé.

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
đi sớm thì bác nghĩ tại tuy Hòa , ks rẻ, rồi hôm sau thẳng tiến đến Hội An ,,, tiếp đến Quảng Bình , rồi HN:)