Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
RE: xin ý kiến các bác về em Rexton 2008

Em vừa quyết định đợi xe có nội thất màu đen và sơn bạc về mới lấy (lại phải đợi thêm 1/2 tháng nũa). Bác Duy chịu giữ giá cho em nên em thấy cũng đáng công chờ. ;)
Bác Duy cũng báo tin là Ssangyong đã đồng ý cho bác ấy cung cấp phụ tùng Ssangyong khu vực phía Nam. Như vậy thì các bác ở SG đi Rexton, Actyon và Kyron có thể bớt lăn tăn về khoản phụ tùng rồi.

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

hehe..... bác Suv chọn tông màu giống em quá, em cũng chọn xe màu bạc nhìn cho đỡ bẩn và người tham gia giao thông trong bóng tối dễ nhận ra xe mình, và nội thất đen cho sạch sẽ... bác ở trong Nam thì đúng là ko cần sưởi ghế thật, ở ngoài Bắc thì cũng chỉ dùng vào mua đông thôi... bác lại đợi thêm nửa tháng nữa ah?????

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

E không nghĩ khói đen là bệnh đâu, mà nó "cấu tạo" thế :D. Cụ thể là chỉ xịt khói đen khi nhấn mạnh ga, còn tăng ga bình thường thì không bị. Mỗi khi "xịt khói" thì bốc như xe xăng, dính lưng vào ghế :D .

E chạy Kyron dầu (đè ga thì có khói nhưng không đến nổi quạt chả như của bác Kate :D).

Nhân tiện, e không hiểu xe Everest công nghệ gì mà xe mới không ép ga cũng ra khói ? nhiều khi thấy vào số 1 chuyển bánh là có khói rồi ? tệ thật!

Trích đoạn: cosboy

Trích đoạn: Kate

Ý của em là đạp ga lút sàn bác ạ. Xe RXT số tư động - hôm thử xe đó khi vao số D em đạp lút sàn luôn - tăng tốc nhanh ra phết nhưng khói đen nhiều như quạt chả luôn vì dù sao cũng là xe máy dầu mà bác.
cái này bác Kate phải kiểm tra lại nhé, nó có bệnh ở 1 cái van gì đó, em ko nhớ tên. nếu khói đen lâu máy sẽ có vấn đề đấy!

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Em nghĩ là máy xe lắp cho EVEREST mà FORD lắp là công nghệ cũ bác ạ.
@các bác đi xe RXT : thực ra phụ tùng cũng dễ kiếm thôi, mỗi tội hơi đắt : Lọc dầu máy : 200k VND, lọc nhiên liệu (ống sắt ) : 1.3 triệu VND, vòng bi phụ ( chạy dây cu roa ): 400K, vòng bi trục chạy quạt gió 2,2 triệu, dây cu roa : 800K, quạt ly tâm : 3,5 triệu VND, thay dầu máy như các xe khác.
Em đã thay đủ những hạng mục trên và chạy êm ru :D. Em sẽ cập nhật những gì em sẽ phải thay.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Ý của em là đạp ga lút sàn bác ạ. Xe RXT số tư động - hôm thử xe đó khi vao số D em đạp lút sàn luôn - tăng tốc nhanh ra phết nhưng khói đen nhiều như quạt chả luôn vì dù sao cũng là xe máy dầu mà bác.
Bác thử kiểm tra như Cosboy nói xem sao, cũng có thể xe Euro3 thì bị như thế chăng? Vì xe HMV khi tăng tốc cũng thấy thế, xe SF Euro4 thì chưa thấy? Nếu đúng như vậy thì xe của bác SkyRider chắc là ko bị?

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: Kienvang

Bác thử kiểm tra như Cosboy nói xem sao, cũng có thể xe Euro3 thì bị như thế chăng? Vì xe HMV khi tăng tốc cũng thấy thế, xe SF Euro4 thì chưa thấy? Nếu đúng như vậy thì xe của bác SkyRider chắc là ko bị?
Xe RXT xác nặng, 100km/10lit dầu nên em nghĩ như thế là đúng bác ạ, tăng ga đột xuất khói ra nhiều là bình thường mà. Có thể S.FE dùng máy dầu công nghệ mới, công suất và dung tích bé hơn nên ít khói hơn thôi.

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Xe em cũng Euro3 mà bác :D Sau này không biết thế nào nhưng em nghĩ máy dầu mà thốc ga thì kiểu gì cũng khói thôi. À, hôm nay xem kỹ lại thì em Rexton này máy và hộp số đều sản xuất tại Đức hết :) Các bác sử dụng Rexton nên tuân thủ chặt chẽ chuyện bảo trì bảo dưỡng để đảm bảo em nó được hoạt động ngon lành vì các dòng xe Âu-Mỹ thường yêu cầu bảo trì bảo dưỡng rất khắt khe chứ không như xe Nhật. Nhiều bác đã phải thay cả cái bơm nhiên liệu của Mec. chỉ vì chậm thay cái lọc xăng [&:] Xe ông xếp em ngày xưa cũng đã từng nằm đường 1 lần vì thế:(

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Em xác nhận là RXT nồi đồng cối đá phết các bác ạ, em 2 năm mới thay lọc dầu, lọc nhiên liệu mà vẫn chạy ngon, không đến nỗi khắt khe lắm đâu. Em bị trộm lấy mất mấy cái chụp lazăng, nhờ bác Hùngcò mua từ trước Tết bây giờ mới về, cả bộ 4 chiếc hết 1.35 chai. RXT II bây giờ mâm 18", không có cái chụp to đùng giống RXT 1 trông ngon hơn hẳn và chắc là đỡ lo bị vặt.
Hà hà, chiều nay em chạy RXT đi cùng vợ cả thấy bác kienvang chạy SF ở Hàng Chĩnh, không biết bác còn định độ thêm gì cho SF nữa đây?

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: hung_ng

Em xác nhận là RXT nồi đồng cối đá phết các bác ạ, em 2 năm mới thay lọc dầu, lọc nhiên liệu mà vẫn chạy ngon, không đến nỗi khắt khe lắm đâu. Em bị trộm lấy mất mấy cái chụp lazăng, nhờ bác Hùngcò mua từ trước Tết bây giờ mới về, cả bộ 4 chiếc hết 1.35 chai. RXT II bây giờ mâm 18", không có cái chụp to đùng giống RXT 1 trông ngon hơn hẳn và chắc là đỡ lo bị vặt.
Hà hà, chiều nay em chạy RXT đi cùng vợ cả thấy bác kienvang chạy SF ở Hàng Chĩnh, không biết bác còn định độ thêm gì cho SF nữa đây?

Xe bác Kiến giờ có khi tổng đầu tư phải khoảng 70k rồi bác Kiến nhỉ?:D:D:D

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

@SUV75: Bác lấy màu đen nội thất vàng đi, em đổi xe màu bạc nội thất đen cho.