Hạng D
10/9/08
2.882
5.981
113
Đúng rồi bác.chị đó nói k ah.còn nghị định đã quy định là k có kiếng bên trái hoặc có nhưng k có tác dụng (k có tác dụng theo e biết là k đúng của nhà sx hoặc k đúng theo tcvn)
Luật là không suy diễn nha bác.
Tác dụng của kính chiếu hậu là gi? Là để quan sát phía sau.
Kính tròn hay méo không quan trọng, miễn quan sát được là được.

• Like
Reactions: AN_NHIEN
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Tính ăn bẩn kg êm nên phải cho đi, cái tệ nạn này của xxx kg bao giờ diệt được .

• Like
Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
coi mà cười cho ngành cs, nói ngang 3 làng nói không lại, miệng nhà quan có gang có thép, muốn nói gì thì nói, may là có ghi hình, không có thì không biết thế sự ntn nữa. Lý sự cùi! mà các bác cho e hỏi: CSGT nước ta lập ra là để làm gì cho đất nước vậy ạ?

Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Theo TCVN 6769-2001 thì:
Gương chiếu hậu lắp trên phương tiện giao thông đường bộ phải đáp ứng được các yêu cầu chính sau đây:

• Tất cả các gương chiếu hậu đều phải điều chỉnh được một cách dễ dàng quanh cán gương nhưng cũng không quá rung lắc, lỏng lẻo khi xe chuyển động.
  • Phải đảm bảo bền khi bị chèn ép hoặc va chạm. Khi bị vỡ thì các mảnh kính văng ra phải hạn chế tối đa việc gây sát thương cho người điều khiển phương tiện cũng như những người khác.
  • Bề mặt phản xạ của gương phải có hình dạng phẳng hoặc cầu lồi tuỳ theo các loại gương. Diện tích cũng như dạng bề mặt của gương phải giúp cho người lái xe dễ dàng quan sát qua gương phía trước bánh xe, xung quanh xe, phía sau xe cũng như phía sau ở trong xe.
Hồi trước em cũng bị thổi vào và 1 anh test bằng cách kêu em ngồi lên xe và ra sau đứng, sau đó kêu em xem trong gương có thấy tay anh í giơ mấy ngón ko :D

Tập Lái
23/11/12
9
11
3
Đầm dơi, cà mau.
Trên này, con bik có nhìu chú, bác làm CA, CSGT cũng có. Không bik khi nhìn thấy những hình ảnh này sẽ nghĩ gì! & thấy dân chúng họ chửi vậy thì các chú các bác có buồn không? Lý do tại sao các xxx bẩn lại làm vậy? Chẳng lẽ họ ko còn lòng tự trọng? Hay việc làm đó của họ đã quen rồi, hay vì miếng cơm manh áo...

con bik trong ngành CA còn rất nhiều người tốt nhưng hình như họ bị trù dập hết rồi thì phải. Có phải vậy không hả các chú, các bác trong ngành?

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
hài thiệt...nhìn gương mặt giả khờ của chú xxx này làm diễn viên hài được nè :)

• Like
Hạng C
13/11/11
528
855
93
Sài Gòn
Một lũ lật lọng, đứng đường dốt nát ko học hành gì, không biết xấu hổ là gì, ăn ko được thì la làng lên đuổi đi! Bảo lập biên bản thì ko dám lập? lũ ....

Chỉnh sửa cuối: