Hạng B1
8/10/14
82
70
18
Huyện Bình Chánh TP HCM
Mình sẵn sàng cho lập bb lỗi sai làn đường luôn, bữa sau lên Đội chất vấn : đoạn đường này oto không được phép đi làn nào vậy, các đồng chí làm ơn chỉ ra lỗi sai làn đường trên đoạn đường này cho tôi xem thử ???
Bác nói vậy cũng không sai nhưng làm vậy mất thời giang đi khiếu nại lắm

• Like
Reactions: caac
Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Mình sẵn sàng cho lập bb lỗi sai làn đường luôn, bữa sau lên Đội chất vấn : đoạn đường này oto không được phép đi làn nào vậy, các đồng chí làm ơn chỉ ra lỗi sai làn đường trên đoạn đường này cho tôi xem thử ???
vấn đề là mình muốn giải quyết cho xong thôi bác ạ, dây dưa với bọn nó làm gì cho mệt hả bác

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Em hỏi ngu phát. Nếu là đường 2 làn, không có biển 412, mặc định là mình thích đi làn nào thì đi (chỉ là văn hóa giao thông, làn trong nhường cho xe máy nếu ko kẹt làn ngoài). Ko áp dụng biển, nhưng theo luật là xe cơ giới đi làn ngoài cùng bên trái, xe thô sơ đi làn trong. Nếu xxx áp dụng chiêu đó thì mình đối phó ntn ạ?
cái đó là đường 1 chiều có vạch kẻ phân làn đường bác ạ. câu này hôm bữa em mới thi lý thuyết a2 xong, kaka

• Like
Reactions: ketui0922
Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Vụ đố vui có thưởng đoạn cuối hài quá. Làm gì có chuyện xe này đi làn này đúng thì xe kia đi làn kia sai.

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
kể cả 1 chiều cũng đi vô tư, bởi chỉ bắt buộc xe thô sơ đi làn trong, xe cơ giới đi làn ngoài nhưng ko có từ "phải" nên đi thoải mái
bác soi luật kỹ quá, e thì ko có gan đi như vậy, keke, bác thử đi rồi report cho a e 1 bài nhé, keke

Hạng B2
24/2/14
401
608
93
bác soi luật kỹ quá, e thì ko có gan đi như vậy, keke, bác thử đi rồi report cho a e 1 bài nhé, keke
Sao lại không có gan là sao? Rõ ràng là thế cơ mà. Nếu không thì làn trong chắc chẳn có xe nào chạy, bởi bạn nên nhớ là moto, xe máy đều là "cơ giới" hết nhé.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.572
113
Em hỏi ngu phát. Nếu là đường 2 làn, không có biển 412, mặc định là mình thích đi làn nào thì đi (chỉ là văn hóa giao thông, làn trong nhường cho xe máy nếu ko kẹt làn ngoài). Ko áp dụng biển, nhưng theo luật là xe cơ giới đi làn ngoài cùng bên trái, xe thô sơ đi làn trong. Nếu xxx áp dụng chiêu đó thì mình đối phó ntn ạ?
Bác yên tâm, nếu áp dụng như bác nghĩ thì làn trong cùng chắc chỉ có xe đạp chạy thôi :D

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
- Theo QCVN 41:2012 việc phân làn đường xe cơ giới và xe thô sơ được thể hiện qua vạch kẻ có số hiệu 1.2 (phụ lục H).
- Khi lưu thông trên đường có 2 làn đường nhưng không có biển phân làn đường, xxx áp dụng điều 13 luật GTĐB và cho là xe cơ giới chỉ được đi làn đường bên trái :
--> điều này đúng nếu đường đó là đường 1 chiều và 2 làn đường đó được phân làn bằng vạch kẻ số hiệu 1.2 theo quy định.
--> điều này không đúng nếu không thỏa các điều kiện như điều 13 luật GTĐB và QC 41:2012 đã nêu.