Hạng D
3/7/14
2.816
10.744
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hôm nay đi, thấy đa số bắt ko xinhan.
đúng rồi bác

đù chiều mình đi từ Q.Tân Phú đến Bình Triệu và về gặp không dưới 10 trạm

đa số bắt dân đen không bật xi nhan
mình thấy lúc mình quẹo bật xi nhan đầy đủ, thằng cảnh sát hay quay lưng lại lắm

chắc là ko muốn cho tài xế biết là đang rình bắt đay

Hạng D
3/7/14
2.816
10.744
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thế mỗi lần các anh í giải tỏa kẹt đường bác có đưa bánh mỳ ko ?
các anh ấy giải tỏa kẹt đường, thì cuối tháng các anh ấy có lương

mà lương của các anh ấy thì từ các dân đen đóng thuế, và doanh nghiệp đóng thuế GTGT, thuế thu nhập doanh nghiệp, thuế môn bài... đủ loại thuế
rồi chủ xe mua xe đóng thuế trước bạ

tất cả các cái phí/thuế đó được TW đổ tiền xuống cho các anh ấy hết rồi nhé bác.
bác đừng lo anh ấy chết đói !

Tập Lái
28/1/15
14
4
3
37
Đoạn nghĩa trang liệt sỹ mới đây em cũng bị xxx bắt lổi chuyên làn không xi nhan,vào cãi thì bảo chỉ nhắc nhở đòi kiểm tra giấy tờ rồi cho đi.haiz

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
các anh ấy giải tỏa kẹt đường, thì cuối tháng các anh ấy có lương

mà lương của các anh ấy thì từ các dân đen đóng thuế, và doanh nghiệp đóng thuế GTGT, thuế thu nhập doanh nghiệp, thuế môn bài... đủ loại thuế
rồi chủ xe mua xe đóng thuế trước bạ

tất cả các cái phí/thuế đó được TW đổ tiền xuống cho các anh ấy hết rồi nhé bác.
bác đừng lo anh ấy chết đói !
Các anh ấy ko có bánh mỳ thì lấy gì biếu sếp hở bác ? Chả nhẽ lại lấy lương hàng tháng ra biếu ah ?

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Xxx đứng đầy đường, nhưng giao lộ thấy ít lắm. Kẹt một lúc các anh ấy mới tới
Thời gian để đứng chổ nhạy cảm để kiếm tờ rơi, hơi đâu đứng ngay giao lộ vừa mệt nhọc, nhức đầu vì tiếng ồn, cái quan trọng là không có tờ rơi. Nhưng các Bác xe 2b cũng rất dỡ đa phần không thuộc luật, nếu không thuộc luật thì chịu khó cảnh giác ra vào cứ xi nhan tất thì đở mất tờ rơi.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
16/7/13
1.304
14.626
113
Hôm qua em cũng đi qua đây, hướng từ BP - Suối tiên, xuống cầu vượt ra xa lộ hà nội..chạy line trong cùng...hết vạch liền mới nhập làn...nhờ lên đây nhiều...nên em woanh xi nhan đầy đủ....có 2 bác SUV bị hỏi thăm ngay dưới gần cầu.....vào đến nghĩa trng liệt sĩ....nghe mấy bác tài xế tám...." mỗi lần bị hỏi tham...lấn line..là 1 chai"....XXX đông như nợn....hahahaha

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Ê bạn, nói chuyện lịch sự chút đi ! Trên này là diễn đàn cộng đồng, bạn nói năng chụp mũ như vậy ảnh hưởng đến các bác khác. Bạn ko hiểu thành viên khác nói gì thì bạn có thể hỏi nhẹ nhàng, ko hiểu nữa thì inbox hỏi riêng hoặc hẹn gặp mà thỉnh giáo...bạn hổ báo như vậy sẽ ko hay cho bạn đâu.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng D
22/12/09
3.151
18.501
113
Thái Bình
khổ thân các bác sài gòn - đồng nai, bị công lộ giăng lưới tứ phía, ra đường như đi ngang đồn ... địch, em ở tỉnh nhỏ, ngày tết xe cộ nườm nượp nhưng các anh CSGT chỉ lo giữ trật tự nhắc nhở, chẳng mấy khi phạt

Tập Lái
17/12/11
22
15
3
Em thấy nếu mọi người nắm luật và chấp nhận biên bản, ko bánh mì thì sẽ dẹp dc cái nạn này. Bản thân e chịu khó nhớ luật, đi đứng cẩn thận để ko bị vẫy. Vẫy láo e sẽ tự bảo vệ mình bằng luật, sai thì chơi biên bản chư nhất định ko cho bánh mì nữa. Mong mọi người chung tay hành động để bảo vệ mình và túi tiền của mình