Hạng D
1/4/15
1.244
2.283
113
Quan điểm mỗi người mỗi khác.
Có thằng bạn cũng khá mà đi đâu cũng chở vợ con đi xe máy có nhiều lần cả nhà chúng nó đi Đà Lạt từ 2H sáng đấy! Mình nghĩ yếu kinh tế thì có thể mua con Matiz vài chục đi phà phà trong khi nó có SH và Sport gần 300 củ.
Thôi kệ mệ nó, miễn bàn tiếp :):)
Đúng là chỉ khác quan điểm chứ chẳng có gì lớn lao, ko biết phải bài câu view ko chứ ai thích đi cái nào thì đi, ông chồng thích chạy xe gió mát về thì tự chạy, bà vợ thích thì ôm con đi xe khách chống nắng thì 1 ghế 100km thì chắc 1-200k là hết mức, vụ này tiền ko phải vấn đề mà chỉ khác quan điểm, giống bác nói vậy, nhiều người có tiền vẫn vác cả củ mua chiếc 2 bánh nẹc ầm ĩ cho bị chửi chơi là vậy.

Hạng D
23/8/08
3.144
1.836
113
45
Tùy theo khả năng kinh tế.
Chuyện nhà người ta mình không nên chõ mũi vô.

Hạng C
26/9/18
681
985
93
Lại xem lũ bồi bút rồi cãi nhau hả mí a? 1 câu chiện tay trái cmt tay phải, chụp screenshot thôi cũng bàn lựng tào lao.
p/s: team 50k per days góp ý
vậy sao đủ chại Porche anh ơi, em nghĩ anh 50k Yên Nhựt/ ngày chứ hỉ :rolleyes: :rolleyes:

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
20/9/16
1.806
2.366
113
Lại là cái tục lệ về quê, không về quê chắc dòng họ chết hết hay sao

Hạng B1
13/10/20
74
75
18
31
cái này là mấy page/báo tạo bài viết câu tương tác thôi mà mấy bác bàn xôm tụ vậy :p em mà thấy chụp màn hình để tên zalo vợ chồng yêu là 90% dàn dựng

• Like
Reactions: PowerHouse and mic
12/6/17
63
98
18
37
Này thực ra nó không chỉ là câu nói về kinh tế 1-2 tr tiền đi xe, mà nó là chuyện nghĩ xa của người phụ nữ nữa, con bệnh ra đấy rồi lại phải nghỉ ở nhà chăm, mà chăm thì hầu như cũng phải cô vợ chăm.
Em thì cũng nghèo nghèo nhưng có dư thì cũng thuê xe cho vợ con nó đi, còn không thì đi xe khách, có con nhỏ nên phương án nào an toàn và phù hợp hơn thì mình chọn thôi.

• Like
Reactions: PowerHouse
Hạng B2
20/11/20
123
128
43
Mỗi nhà mỗi cảnh, thiết nghĩ nếu tiền bạc rủng rỉnh thì chắc đã mua xe hơi như mấy bác ở đây mẹ nó rồi! Ông nào bà nào mà chẳng mê xe hơi. Còn việc đi xe máy, rồi về quê, rồi nguy hiểm, rồi nắng mưa... thì cả xã hội vẫn diễn ra hàng ngày hàng giờ, thế nên việc này cũng bình thường thôi. Về quê mà có cái xe máy chạy tới lui cũng tiện, đi xe khách thì đâu phải ngồi chạy 1 mạch là tới ngay cửa nhà, nhiều khi phải chờ đợi xe trung chuyển, rồi ngồi chờ lâu quá phải kêu taxi, rồi qua phà, qua đò, qua giang phải xuống xe...Ông chồng chắc đã quá quen với việc này nên ổng cũng có cái lý của ổng. Bà vợ thì có thể chưa quen cảnh này nên bả cũng có cái lý của bả. Còn con cái cho nó sương gió một tí có sao đâu. Con cái thì cha mẹ nào cũng cưng nhưng mỗi nhà có cái cưng nó khác nhau. Mà về quê không có cái xe máy sao mà chạy qua nhà thằng bạn làm vài ly, (đường quê ít công an). :D

• Like
Reactions: Dream8x