Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Sub là niềm mơ ước không biết bao lâu em mới có thể thực hiện được:D Em mê Sub không phải vì em mê tốc độ vì em mê tính năng vượt trội, sự an toàn, thiết kế đẳng cấp, công nghệ chứ không phải mấy món option như xe Hàn
Nếu sau này có điều kiện Hãng xe thứ 2 em quan tâm là Subaru, có lẻ cuộc đời em chỉ gắn mới Mitsu và Subaru thôi:D
Em rất thích bài viết của bác Dragon, niềm đam mê của bác thật tuyệt vời. Màu xanh Subaru em mê quá bác ạ, chắc chỉ me màu này thôi. Mong đọc tiếp những bài viết của bác

Hạng B2
20/9/10
118
129
43
em coi bên Marty tune con Subaru XT bằng cái downpipe với cái Esy (tune ECU) lên cũng khoảng 30hp mà nhìn có vẻ đơn giản.Bác dragon có định làm giống vậy không ?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
phuong101 nói:
em coi bên Marty tune con Subaru XT bằng cái downpipe với cái Esy (tune ECU) lên cũng khoảng 30hp mà nhìn có vẻ đơn giản.Bác dragon có định làm giống vậy không ?
Em cũng định sẽ nâng cấp xe tương tự vậy đó bác nhưng phần tune ECU chắc em sẽ dùng công cụ open-source. Một số sản phẩm thương mại phổ biến nhất như Cobb thì chỉ hỗ trợ USDM (xe sản xuất Mỹ), còn như EcuTek thì đắt hơn nhiều. Tune ECU xe JDM (không phải USDM, EDM hay ADM) gian nan hơn đó bác.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.200
113
Tuning xài ecu flash (evoscan thif 25 obama) + dây tactrix 2.0 (120 obama) là ngon dzồi bác ơi. Xe em flash ecu bằng 2 cái này ngonlanhf. Hêh.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.200
113
Tuning xài ecu flash (evoscan thif 25 obama) + dây tactrix 2.0 (120 obama) là ngon dzồi bác ơi. Xe em flash ecu bằng 2 cái này ngonlanhf. Hêh.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Richievn nói:
Phương án của em cho Subaru Forester là Tactrix + EcuFlash + RomRaider nè bác. :D
Em đang tìm cái ECU definition file cho RomRaider đời xe này và cái base tune ạ. Bác có rành Subaru ECU chỉ em thêm ạ. :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
À, bác Richievn còn cái Tactrix Openport 2.0 cho em mượn em đọc cái ROM xe em ạ :D.

• Like
Reactions: BSTUAN71
Hạng B2
20/9/10
118
129
43
thớt này hấp dẫn quá,à bác dragon cho em hỏi là sao trong hệ thống ống xả bác up lên thấy có nhiều nhiều cục CAT quá,cả pre CAT nữa,nếu mình bỏ hết mấy cái này thì theo lý thuyết có tăng công suất được không nhỉ ?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
phuong101 nói:
thớt này hấp dẫn quá,à bác dragon cho em hỏi là sao trong hệ thống ống xả bác up lên thấy có nhiều nhiều cục CAT quá,cả pre CAT nữa,nếu mình bỏ hết mấy cái này thì theo lý thuyết có tăng công suất được không nhỉ ?

Cái ảnh hưởng lớn nhất đến cải thiện công suất là downpipe ạ. Downpipe "độ" có loại có CAT (catted) và không CAT (catless); có CAT thì khí thải đảm bảo cho street car còn catless thì không. Em thấy bà con độ downpipe và tune trước rồi nếu muốn thêm nữa mới cân nhắc midpipe, uppipe (chưa kể đến turbo), hoặc là thay nguyên dàn catback trở về sau luôn. Muffler ở cuối ống xả chủ yếu tăng giảm âm thanh sport thôi.