Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
Mình nói thật, bác tạo group hỏi xe như thế này chẳng khác gì đẽo cày giữa đường.
Mình cảm giác bạn vẫn chưa rõ nhu cầu mua xe của chính bản thân bạn.
Để có 1 chiếc xe bạn cần hiểu rõ và chi tiết nhu cầu:
  1. Có thường xuyên tải đông người hay không? -> để quyết 5 chỗ hay 5+2 vì tầm tiền 1,1 tỉ chưa đủ chọn SUV thực thụ.
  2. Có 5 thứ quan trọng nhất với 1 chiếc xe: Khung gầm/Động cơ/Hộp số/Hệ thống treo/An toàn.
  3. Quan trọng nhất, với tầm tiền 1,1 tỉ, bạn phải chấp nhận đánh đổi, được cái này thì mất cái kia. Cái gì cũng muốn thì tiền bạn mua xe phải tầm 3 tỉ.
  4. Mình hiểu cảm giác muốn mua xe sớm khi còn chưa có bằng (chiếc oto đầu tiên mình mua thì 4 tháng sau mới có bằng). Tuy nhiên, đó là sai lầm nha. Có bằng đi, rồi chính bạn tự đi mà chạy các loại xe và chọn chiếc mình thấy phù hợp nhất.
  5. Sở thích của bạn quá dài: từ Cx5 pre 2.0, Lux A 2.0 plus, Mazda6 2.0pre, Bmw 320i lướt (chưa kể vô đây các bạn khác tư vấn cho 1 đống sự lựa chọn khác). Rút gọn lại đi bạn, chỉ cần 2 ứng viên vô chung kết là đủ rồi.
Chia sẻ với bạn về trải nghiệm mua chiếc xe thứ 2 của mình (Chiếc đầu là Cerato 2.0 2017):
  • B1: muốn lên gầm cao chạy cho mới lạ -> CX8 Pre và Santa Fe bản cao cấp vô chung kết.
  • B2: dẫn vợ đi ngồi thử xem ưng không -> vợ phán ngồi gầm cao say, không thích -> dẹp CX8, Santa Fe
  • B3: check trong nhóm sedan hạng D tầm giá 1,1 tỉ -> Mazda 6 mới ra mắt và Lux A -> hài lòng với khung gầm chắc, hộp số mượt, treo êm và chấp nhận nội thất không đẹp như Mazda6 -> đợi Đà Nẵng hết giãn cách bế Lux A về.
Em chốt CX 5 rồi, mai e đi đóng full tiền thứ 4 ngày đẹp lấy xe, bài e bị mod edit rồi nên bác đọc k rõ thôi , cảm ơn bác

• Like
Reactions: nguyenhuuthien
Tập Lái
4/7/17
4
4
3
33
Em chốt CX 5 rồi, mai e đi đóng full tiền thứ 4 ngày đẹp lấy xe, bài e bị mod edit rồi nên bác đọc k rõ thôi , cảm ơn bác
Tận hưởng chiếc xe mà bạn chọn nhé!
Bạn cứ yên tâm là lúc chọn nhức cả đầu, nhưng rồi khi mua xong, bạn sẽ thấy yêu chiếc xe mình thôi.

• Like
Reactions: hizhizkeke