Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
1,1 tỷ thì nên chọn Lux A, BMW 320 hay Mazda6 với nhu cầu của em?

Em chào các cụ

Em lái mới cuối tháng 7 lấy bằng, tuổi 28, ngân sách tầm 1 tỉ 1. Kinh nghiệm xe cộ không có, nhà 1 vợ sắp có con. Nhu cầu cuối tuần đi về quê 100km, trong nội thành may ra tuần đi 1-2 lần, lái mới nên thích công nghệ hỗ trợ nhiều chút.

Mỗi tháng trừ hết chi phí tiết kiệm, sinh hoạt, quỹ đen được tầm 25m.

Đang nhắm Cx5 pre 2.0, Lux A 2.0 plus, Mazda6 2.0pre, Bmw 320i lướt (2017,2018 - Ước mơ của em từ hồi sinh viên nhưng sợ chi phí bảo dưỡng).

Ghét Toyota mặc dù các cụ khuyên mua Toy, ghét Nis, ghét Mít (lý do cá nhân: thấy nó già)

Theo các cụ em nên xúc em nào là hợp lý

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/5/20
29
21
3
23
Em chào các cụ
Em lái mới cuối tháng 7 lấy bằng, tuổi 28, ngân sách tầm 1 tỉ 1 , kinh nghiệm xe cộ k có, nhà 1 vợ sắp có con
Nhu cầu cuối tuần đi về quê 100km, trong nội thành may ra tuần đi 1-2 lần, lái mới nên thích công nghệ hỗ trợ nhiều chút
Mỗi tháng trừ hết chi phí tiết kiệm, sinh hoạt, quỹ đen được tầm 25m
Đang nhắm Cx5 pre 2.0 , Lux A 2.0 plus, Maz6 2.0pre, Bmw 320i lướt(2017,2018 - Ước mơ của em từ hồi sinh viên nhưng sợ chi phí bảo dưỡng).
Ghét toyota mặc dù các cụ khuyên mua toy , ghét nis, ghét mít (lý do cá nhân: thấy nó già)
Theo các cụ em nên xúc em nào là hợp lý
Tầm đó chọn Mazda CX-8 là ngon đó bác. Giá CX-8 cũng mới vừa giảm khá mạnh đấy.

• Like
Reactions: Tien.pt
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
mua cuv mà đi cho nó khỏe người .mua mấy cái sedan thì sang chảnh hơn nhưng mệt cả ng .đi đường dài mới thấm.ở nc ngoài đi đường nó êm ko sao chứ vn đường gập gềnh mệt lắm.
ko phải tự nhiên mà suv cuv nó thành hot trend bây giờ.đến cả các hãng siêu xe cũng bắt đầu ngiên cứu suv.mặc dù nó sẽ ko đẹp ko sang chảnh như sedan
mà tầm tiền đó suv ở vn chỉ có vài lựa chọn,cx5,tucson, crv,hrv cố thêm mấy trăm triệu thì quất mec glc

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
mua cuv mà đi cho nó khỏe người .mua mấy cái sedan thì sang chảnh hơn nhưng mệt cả ng .đi đường dài mới thấm.ở nc ngoài đi đường nó êm ko sao chứ vn đường gập gềnh mệt lắm.
ko phải tự nhiên mà suv cuv nó thành hot trend bây giờ.đến cả các hãng siêu xe cũng bắt đầu ngiên cứu suv.mặc dù nó sẽ ko đẹp ko sang chảnh như sedan
mà tầm tiền đó suv ở vn chỉ có vài lựa chọn,cx5,tucson, crv,hrv cố thêm mấy trăm triệu thì quất mec glc
lên được mec glc thì thành quá cố luôn rồi

Hạng B1
6/10/16
98
134
33
mệt người là sao anh nè? nếu cùng 1 đoạn đường, đi sedan sẽ mệt mỏi hơn suv và cuv hả anh?