Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
3 tháng gần đây rộ lên phong trào móc lỗ mũi của BMW , mà trong đó em là nạn nhân trực tiếp 2 lần bị móc lỗ mũi :mad: . Nên em suy nghĩ cách nào đó để hạn chế (hạn chế chứ ko phải an toàn 100% nha)

Khi xe bị móc banh ta lông thì nó như thế này :mad:
1 cách bảo vệ lỗ mũi BMW (grille)

Em ra Đức Inox hỏi cách gắn bảo vệ thì được báo giá 700k :mad: ; lần khác chạy ra gặp thằng đệ tử thì thậm chí nó còn báo 900k [>:p]

em phải order cái mới (cái thứ 3) và nghĩ cách khắc chế . Em nghĩ rằng phải có cái gì đó <span style=""color: #3366ff;"">vừa mảnh mai mà lại chắc chắn</span> để cột vào trong thanh giằng chịu lực (như hình trên) . Thêm nữa là <span style=""color: #3366ff;"">phải tiệp màu với cái lỗ mũi </span>thì nó mới <span style=""color: #3366ff;"">không phô</span> . Và quan trọng là bắt <span style=""color: #ff0000;"">phải kín kín hở hở</span> .<span style=""color: #ff0000;""> Kín kín</span> để anh em trong hội không chê và người đứng cạnh cũng không thấy gì . Còn <span style=""color: #ff0000;"">hở hở</span> là để mấy thằng cu ăn cắp đứng cạnh chuẩn bị móc thì nó sẽ nhìn thấy đồ bảo vệ và nó nghĩ "<span style=""color: #ff0000;"">oh,nếu như mình móc thì nó sẽ gãy</span>" , may ra thì nó stop không móc !!!:mad: (chứ bình thường thì nó móc xong mới biết là gãy)

Em mang xe qua CarsOnNet (PhạmKhang Auto) cùng hội ý với thợ ở bển thì được gợi ý rất hay , đó là sử dụng.....<span style=""color: #ff0000;""> sợi dây phanh xe máy</span> . Thợ chạy đi mua sợi dây phanh xe máy và 2 con ốc bắt vít .

Quy trình như sau :

Gắn lỗ mũi mới vào rồi đo khoảng cách

Luồn dây từ lỗ mũi vào trong thanh chịu lực bên trong rồi bắt vít lại (cái này khi nào cần thì lại tháo ra dễ dàng)

Nhìn trên xuống rất gọn gàng và chắc chắn

Chỗ cái ngàm thì quất thêm con vít vặn vào cho chắc (cu nào bẻ là gãy ngàm , khỏi bán)

Kết quả rất ưng ý . Vừa đủ kín đáo để anh em không chê , vừa đủ hở để thằng cu ăn cắp phải suy nghĩ (hy vọng thế)

Lui xa xa ra xem có xấu không nào

Bây giờ nhìn toàn cảnh xem sao

Kết quả hoàn toàn hài lòng , ko hề xấu (đối với em) và đảm bảo thuần phong mỹ tục :D . Cái sợi dây bên trái em còn kéo kéo dư ra 1 chút cho cu ăn cắp nhìn . Bác nào sợ xấu có thể nhét sát vào khe , đảm bảo ko thấy gì luôn

Tổng thiệt hại : 35k !!!! Em bo luôn cho thợ 100k
À nếu bác nào thắc mắc thì em vừa làm thủ tục sang tên nên đổi biển số . Từ 56P - 4699 (tới đều , 8 nút , đuôi 99) thành 51A - 175.63 ( đuôi Lộc Tài ) . Cũng dui dui nhỉ:D

Lời cuối , cái này cũng chỉ là biện pháp tương đối thôi , có thể ngày mai em sẽ bị bẻ tiếp . Mong các bác đừng ném đá tội nghiệp . Chỉ có 1 điều chắc chắn : chúng nó mà bẻ thì không thể bán dc cho ai vì tan nát hết

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/4/11
492
4
0
35
BMW
My Idol !!!!Ngưỡng mộ!

Ps: Biển số khó nhớ quá trời! Biển cũ đang đẹp!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
A vẫn thích biển cũ mà . Nhưng sang tên thì phải đổi biển

Mà hiện tại nó đang ngưng nhận hồ sơ sang tên để chờ thông báo áp thuế trước bạ mới . Hên ghê !!!!

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em thấy vụ này hay đó, ít tốn kém lại khá thẩm mỹ và đụng nhiều đến khoan đục xe :D. Em có ông anh thấy em bị gỡ lỗ mũi lần trước hoảng quá đi gắn cái nẹp inox vòng qua 2 lỗ mũi hình thấy sao sao ko đẹp. Hy vọng là tụi trộm lỗ mũi không đem theo kềm cộng lực là ok rồi :D.

Tập Lái
29/5/11
16
0
0
48
Cũng đã từng bị, nhưng không thích cách của chủ thớt - hơi xấu em nó (chắc do chụp gần chăng?). Mình thì bơm keo silicon - thợ thường dùng gắn kính bể cá v.v.. vào một số điểm, chốt gài. Xong, thâm mỹ, nhưng như bác chủ thớt nói thì nó giựt mạnh cũng lên đường.

P/s: Bác cố tình đưa sợi dây bảo vệ ra, làm vậy nhiều khi mấy thắng khốn lộng hành
đó nó ... bực nó cũng giựt bể lun (giống giựt vàng giả còn quay lại chửi nạn nhân vậy).

Last edited by a moderator: