Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô
RE: 1 e civic tắm sông tô lịch

Trích đoạn: ktsao

alô!!!bác nào giúp em trả lời với!!! em hỏi thiệt tình mà???
[8|]
Nín thở, mở cửa và bơi vào bờ thôi bác ơi.:D

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Trích đoạn: triump

Trích đoạn: bobbi

[8|]

Cam của bác có sunroof ko[8|]
Cảm ơn bác có ạ. Em lùi xe kém mà:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: hoangkha8487

Em cứ nghe các bác đi Civic kháo nhau cái vụ xe bốc quá khó điều khiển hay cái vụ ga xe tự động khó kiểm sóat như bác congaconcon nói. Nhưng theo kinh nghiệm bản thân em thì các bác cứ việc nhịp ga trong những trường hợp xe bị "thụt" hay cái gì đại lọai như thế. Vù ga 1 cái rồi thả chân ga ra liền bỏ qua chân thắng như vậy xe sẽ an tòan hơn (tất nhiên là các bác phải quen với việc nhịp thế này đến mức các bác có thể bỏ chân ra khỏi cần ga 1 cách vô thức chứ nhiều khi căng thẳng quá, dính chân ga vào lun thì cũng toi). Em chạy cũng tương đối nhiều lọai xe rồi, tự động cũng có, số sàn cũng có và em đều dùng cách này. Nhờ cái vụ nhịp ga mạnh (1/2 ga) rồi thả ra liền mà em đậu bằng lái 100/100 đó các bác (xe em bị tuột dốc, em đạp thúc ga rồi bỏ chân ga ra liền, xe xóay bánh kêu két két, phóng vù lên dốc nhưng không quá nhanh để bị trừ điểm vù ga hehe.)
Đúng thế đó bác, với lại chạy xe AT chân ga và thắng nhanh nhạy ! Chứ xe AT mà bị mắc vật cản mà chơi lút ga để vượt khỏi thì chỉ có mà tiêu, khi vù lên rồi thì khó mà kiểm soát nếu không có sự nhanh nhạy và bình tĩnh

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

xe AT nếu nói về độ an toàn khi tốc ga thì chắc chắn kh bao giờ bằng xe số sàn cả. Do vậy lái xe AT cần phải quen chân thôi

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

túm lại là nếu tay lái yếu thì kiếm em nào chạy MT mà có thêm sunroof nữa ha các bác:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: vankhanhktpn

Trích đoạn: songnguyen

Sunroof lợi hại ghê :D
Vậy em cũng" chanh thủ" cho xe xuống nước để tận dụng cái Sunroof cái đã?:D
Bác đem RAV4 ra kênh Nhiêu Lộc nhé, thử luôn điện đóm có hơn Cì Vịt không, em làm PR cho :D:D

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

@ ktsao: Có một bài viêt về cách xử lý trong các trường hợp khẩn cấp, em chỉ copy lại nên vào Word nên không báo nào đưa, cách đây chưng 10 ngày gì đó (có thể là thegioioto.com.vn):

Xe bị đâm xuống sông, hồ….

Trong một vài trường hợp họa hiếm xe của bạn bị lạc tay lái và đâm thẳng xuống sông hoặc xuống hồ. Thông thường, xe của bạn sẽ nổi vào khoảng vài giây trước khi chìm hoàn toàn xuống nước. Nếu bạn bình tĩnh và nếu bạn hành xử đúng cách trong thời gian này, bạn sẽ có nhiều cơ hội thoát ra ngoài và sống sót. Những điều bạn cần làm là:

· Giữ thật bình tĩnh.
· Đừng phí thì giờ vô ích để tìm cách mở cửa xe. Áp xuất bên ngoài của nước sẽ làm cửa xe bạn không thể nào mở được. Trong vài giây đầu, khi điện trong xe còn, quay cửa kiếng xuống và thoát ra ngoài bằng cửa sổ.
· Nếu cửa kiếng xe của bạn thuộc loại power, và bạn không thể hay chỉ có thể quay cửa kiếng xuống được một phần vì điện trong xe bị mất, nhanh chóng di chuyển về phía sau xe nơi vẫn còn dưỡng khí (vì đầu xe nặng sẽ chìm trước), chờ đến khi trong xe hoàn toàn ngập nước để áp xuất bên ngoài và bên trong bằng nhau, hít một hơi dài, mở cửa xe và thoát ra ngoài (hy vọng là bạn biết bơi)

Hạng D
24/8/07
1.041
2
38
33
Cần Thơ City

Trích đoạn: triump

[8|]

Cam của bác có sunroof ko[8|]
Cảm ơn bác có ạ. Em lùi xe kém mà:D

Lùi kém mà bác chơi sang thế.làm cái cờ lịch đi cho quen đã chứ.vừa sunroof lại ko phí.tha hồ mà phá:D:D:D

Trời các bác ơi. Khổ cho em nó vậy. Quả này không biết ai sai nữa nhỉ. Cho em, em cẩu về ngay sửa chữa lại liền. Đang lúc
không có bạc mặt đây. Về độ lại đẹp liền, khổ thân em bé quá các bác ự.:):):):):):)