Hạng D
2/6/11
1.492
66.900
113
Hí hí,nay mới biết thim 1 con chiên su nữa,trước đó e biết mấy a Huboss,a Roti chạy swift,a Lọc chạy ơ ti ga,a Thái bạn a Qa đắt chạy vitara,a khỉ tệ chạy xl7...
Toàn chạy xong bán đíu được, đành ôm hoy.
Kệ mịa, cứ đổ xăng đổ dầu là chạy ko hư hỏng j, bảo dưỡng rẻ thúi, quăng đâu cũng chả sợ mất.

dEs
11/5/20
2.091
142.286
113
Để so sánh về giá bảo dưởng.

Bảo dưởng hãng: 5000,10000km... thay nhớt lọc nhớt, gió, lạnh... phải quan tâm hàng gì.? . Có hãng xài nhớt mắc tiền, rẻ tiền
( có nhìu loại nhớt và lọc nhớt cũng vậy )
Nếu lọc chính hãng sẻ có giá khác, và lọc hàng OEM giá sẻ khác.
Có nhìu hãng khi xe tới bảo dưởng hay có list kiểm tra.!?
Và cái mà anh em hay mất tiền nhất đó là Công kiểm tra. nó ghi 1 loạt nào là kiểm tra bố thắng, kiểm tra đai ốc, dây bell, curoa... thật ra nó chỉ nhìn chứ ko có làm cmjh.
Vì anh biết về xe nên anh nói vậy. Nó nhìn nhưng nó có kinh nghiệm, kiến thức nên nhìn vô là biết có cần thay ko, có cần mở ra kiểm tra chi tiết thêm ko…v.v…nên công đó ko thể nói là ko làm gì. Nếu rành xe đem vô hãng thì nói luôn làm gì làm gì…là nó làm chứ nó ko dám kê thêm công kiểm tra đâu.

• Like
Reactions: Beach
Hạng D
30/7/16
2.641
58.530
113
Toàn chạy xong bán đíu được, đành ôm hoy.
Kệ mịa, cứ đổ xăng đổ dầu là chạy ko hư hỏng j, bảo dưỡng rẻ thúi, quăng đâu cũng chả sợ mất.
Chắc tương lại mình múc lại con Su Vịt cổ lại hi, độ đẹo lại đi chơi quá.
Nghe mắc ham.

• Haha
Reactions: Hornet1000
Hạng D
6/9/07
4.511
37.905
113
Chắc tương lại mình múc lại con Su Vịt cổ lại hi, độ đẹo lại đi chơi quá.
Nghe mắc ham.
Nghỉ tới việc đăng kiểm 6 tháng em chùn chân.

Chứ không em múc con Civic MT 2008 về phục chế, rồi lên đây cà khịa anh Tí @TicoHQ rồi.:D

• Like
Reactions: wuynhzu and TicoHQ
Hạng D
8/2/12
1.023
1.979
113
bữa mượn con XL7 đi Đà Lạt, lên dốc đạp vòng tua trên 3000v là nó báo động tít tít khó chịu vãi, còn lại chạy cũng ngon.

Hạng D
13/1/12
2.668
92.600
113
Suzuki lượn nhon choét
Đã đi Di Linh , , đèo Gia Bắc , Miền Tây các kiểu với con này
Thằng ku em chụp hình chung có con vitara cũng đẹp đẹp , nó bẩu là dòng đó nhập châu Âu ( hung ga ry hay bulgari á )
Mình hay khen xe nó nên đi photo hay cafe là nó sang chở mình đi , bánh bao full option cafe ăn uống luôn :D:D
Con nầy nhỏ gọn chạy khá ngon anh .. nó mà 4x4 nữa thì tuyệt .. nhập Hungari thì phải, phụ tùng Su giờ bên ngoài bán nhiều và rẻ , cái đèn hậu Swift xe em bị ông grab tông bể mua có 1tịu6 hàng Suzuki sản xuất Ấn Độ

dEs
11/5/20
2.091
142.286
113
Nghỉ tới việc đăng kiểm 6 tháng em chùn chân.

Chứ không em múc con Civic MT 2008 về phục chế, rồi lên đây cà khịa anh Tí @TicoHQ rồi.:D
Thiệt ra đang kiểm 6 tháng cũng có gì ghê gớm đâu anh. Chỉ là cái xe cũ dù nó còn ngon, nhưng nhìn mẫu mã lạc hậu với chi tiết hao mòn, chất liệu nó xuống cấp theo thời gian thì chán ko muốn chui vô thôi.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.905
113
Thiệt ra đang kiểm 6 tháng cũng có gì ghê gớm đâu anh. Chỉ là cái xe cũ dù nó còn ngon, nhưng nhìn mẫu mã lạc hậu với chi tiết hao mòn, chất liệu nó xuống cấp theo thời gian thì chán ko muốn chui vô thôi.
Bởi vậy mới cần phục ghế đó anh.

Mấy chi tiết hao mòn mình thay được. Mấy móc là vấn đề lớn, nhưng nếu tìm được con xe được bảo dưỡng tốt, cũng không quá tệ.