Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
rogervu nói:
E không biết con AB thái hay Fi thì sao, chứ co AB 2009 VN(không có Fi) nhà em sao mà hao xăng thấy cha! trong thành phố em chia trung bình là 31km/1L. Không biết con Thái hay Fi có đỡ hao hơn không bác?
cái này em vừa trải qua ít kinh nghiệm vừa gặp 2 hôm nay nah,em xin chia sẻ với bác chút về tình trạng xe em(ko có Fi) từ lúc mua xe về ai chạy xe em cũng thắc mắc sao mà ít hao xăng hơn mấy chiếc AB khác nhiều quá,rồi hỏi em xe em có Fi pk?em nói là xem em ko có thì hok ai tin,em cũng hok biết tại sao nữa,hôm qua gần tết sẵn đang thảnh thơi em ghé tiệm thằng bạn tháo ra dán bố nồi,thay bi nồi lại,sẵn tiện ktra bugi và vệ sinh bình xăng con lại lun,đến lúc này thì vần đề nó nằm ở con ốc chỉnh xăng của bình xăng con xe em lúc tháo ra thằng bạn giật mình nói:" sao xe mày ai chỉnh xăng có 1,5 vòng lớn vậy sao mà chạy dc?" em nói: " tao đi đôi chạy cũng dc 90 mà xe lên ngọt ko thấy thiếu xăng đâu?mà tao chạy cũng hơn năm rồi có bị j đâu?" rồi em hỏi thằng bạn là mấy xe khác chỉnh mấy vòng xăng no nói 4,5 vòng nên em nói tuỳ mày muốn chỉnh bao nhiêu cũng dc,lát chiều tao qua lấy xe,chiều hôm qua lấy xe về em đổ đầy bình xăng rùi em đi dc cũng đoạn đường bình thường đi học thấy kim xăng xuống gần gấp đôi mọi ngày,trời sao kì vậy nah.Thế là em ghé lại tiệm thằng bạn em kêu nó: "eh mày rảnh chưa? mày trả cho xe tao về lại vị trí hôm qua coi,xe tao hao xăng quá trời lun,thế là nó lấy vít ra chỉnh ốc xăng em về vị trí hqua,lúc chiều em đi học thấy hết hao liền,hihi!bác thử xem chỉnh giống em thử xem sao nhen bác!chúc bác thành công!

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Em cũng thấy xe Ab của mình khoảng 33km/L, so với con Hay lúc trước khoảng 37-40km/L thì hao hơn bởi vì Hay 125cc > Ab 108cc.:cool:

Tập Lái
4/1/11
8
0
0
www.otosaigon.com
các bác đừng ngạc nhiên về giá của em nó quá.
như em đã nói rồi, chắc có lẽ gần tết Dollar lên mà xe này giá tính bằng dollar, mà AB ngày càng được nhiều người chuộng + mẫu này mới ra nên có lẽ nó mắc trong dịp này đúng rùi.
Qua Tết em nghĩ giá em nó sẽ tuột. Hi!

Hạng D
15/11/07
2.535
10.868
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
massage216 nói:
như em đã nói rồi, chắc có lẽ gần tết Dollar lên mà xe này giá tính bằng dollar, mà AB ngày càng được nhiều người chuộng + mẫu này mới ra nên có lẽ nó mắc trong dịp này đúng rùi.
Nói bác dừng buồn chứ cá nhân em thấy cái xe này nó vô duyên quá ....dân ta mua xe thì khoái Honda chứ bác ra thử khu Nguyễn chí Thanh - vô mấy cái tiệm chuyên sửa xe mà hỏi thì biết rõ chất lượng của AB ....
PS: bác mua xe về nghe mấy ông cửa hàng dụ gắn thêm mấy món Inox vào thấy quê quá ...bác tháo ra cho dẹp ....Em nói thật lòng dó....

Tập Lái
4/1/11
8
0
0
www.otosaigon.com
Langtugia1988 nói:
massage216 nói:
Nói bác dừng buồn chứ cá nhân em thấy cái xe này nó vô duyên quá ....dân ta mua xe thì khoái Honda chứ bác ra thử khu Nguyễn chí Thanh - vô mấy cái tiệm chuyên sửa xe mà hỏi thì biết rõ chất lượng của AB ....
PS: bác mua xe về nghe mấy ông cửa hàng dụ gắn thêm mấy món Inox vào thấy quê quá ...bác tháo ra cho dẹp ....Em nói thật lòng dó....
ờ cám ơn bác nghen.
tuỳ người à bác. mỗi người thích 1 kiểu nên em cũng ko trách đc ai.
em mua xe về để em chạy chứ em ko mua xe về để làm hài lòng người khác :)