Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/2/10
237
0
16
Căn nhà cho gia đình: Một căn nhà là một tài sản dài lâu cho nhiều thế hệ trong gia đình và là một đầu tư cần thiết để chống đỡ những trắc trở, khó khăn có thể xảy đến trong tương lai.
Một căn nhà cho gia đình khác hẳn với một đầu tư về địa ốc. Căn nhà phải phù hợp với ý thích chủ quan của nhiều thành viên trong gia đình, và mục tiêu là để tạo dựng một môi trường để chúng ta an cư lạc nghiệp. Vì đây không phải là một đầu tư thuần túy, các yếu tố về thiên nhiên, tập quán, văn hóa, về định hướng phát triển của cá nhân và gia đình, sự thuận tiện cho sinh hoạt hàng ngày… có thể có tầm quan trọng hơn.
Tuy vậy, với một đầu tư cho căn nhà gia đình, mức độ hoàn trái vài chục năm vẫn còn cao hơn những đầu tư ngắn hạn về địa ốc. Một nhận xét khác của tôi là đầu tư dù là để kiếm thu nhập cố định hay đầu cơ thứ cấp (flipping) về địa ốc lúc này tại Việt Nam là một điều rất khó khăn, không nên liên quan vào, nếu không có một lợi thế cạnh tranh nào đặc biệt. ( from alan)

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Khu Bắc Hải mấy ngày tết em thấy RR với Bentley chạy hoài.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
hoang quoc thu nói:
Em nghĩ Bác chủ thớt là người đã đi nhiều nơi và cũng là người thành đạt có thể nói là đi du học nước ngoài..... mà những thành phần này trong tương lai gần là rất nhiều vì thế hệ 8X và 9x đang mài kinh sử tại đất phương tây, mà đã là những con người như vậy thì cách chọn nơi an cư lạc nghiệp luôn quan tâm đến môi trường, có thể nói là như singapor chẳng hạn, mà Các Bác thấy đấy chỉ có quận 7 và quận 2 là hội đủ nhất , Em thì đang nhăm quận 2 vì đi vào trung tâm rất nhanh. 10 năm nữa khu này thì ôi thôi rối nhìn thèm chảy nước miếng đấy chứ,
Theo Em thì Bác nên xem xét quận 2 ấy, tầm tiền của Bác thì tha hồ lựa chon. em thi đã chọn căn hộ vì không nhiều tiền, ta sống 1 nơi mà nhìn thấy nhiều cái đẹp thì chắc rằng ta có những suy nghĩ đẹp. những tòa nhà và villa ôi cuộc đời mới đẹp làm sao...... Bác tin Em đi quận 2 là vùng đất hứa cho những thế hệ 8x và 9x thành đạt đấy, thành công chi đến với người biết nhìn xa trông rộng. hhehhehe 10 năm sau Bác alo em cafe nhé,
Thanks bro. Em chỉ học trong nước thôi ...:) đi thì cũng may mắn được vài chỗ sing, thai, china, HK, malay, cambo, đức, pháp, úc trong khi F1 thì chả thèm đi đâu, vèo cái sang usa

Last edited by a moderator:
ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
phongicehcmc nói:
hope nói:
Mà bác chủ nói Bắc Hải 8x20 sao có 10 tỉ thế? Em bán 4x20 giá 8 tỉ mà còn rẻ hơn hàng xóm bán đó.
Cũng tuỳ nhà cũ mới thế nào, 8 x 20 = 2 căn ghép lại í. Thời điểm nữa chứ. Em có 1 căn hẻm q1, mua 118cây, cách nay 5năm người ta trà 200c không bán, giờ còn 2 tỉ,
sao mà nó xuống thế bác, vướng gì à, em tính kiếm hẻm q1 mà nghe bác nói em sợ thật

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
khu đại quang minh đi bác, qua coi rồi tính

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
APAK khu C,8x20,hướng Tây Nam.Miếng này gần trường học cấp 3,cách đường số 3-1 nhánh,gần chi cục thế giá 39tr/m2 xúc được ko các bác?

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
hhthinh nói:
APAK khu C,8x20,hướng Tây Nam.Miếng này gần trường học cấp 3,cách đường số 3-1 nhánh,gần chi cục thế giá 39tr/m2 xúc được ko các bác?

Hôm qua đọc báo TT em thấy rao 73 Hồ Biểu Chánh, PN, 6*22 = 7,5 tỷ :D ép giá & xúc thơm hơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.