Thảo Luật Chung 10tr/1m2 =)

Status
Không mở trả lời sau này.
nam khang nói:
Em là em ngưỡng mộ bác Thản,
Cách đây hơn chục năm, hàng năm bác Thản kiếm được nhiều hơn thu ngân sách trong năm đó của cả tỉnh miền núi Lai Châu, giờ có làm <span style=""color: #0000ff;"">chung cư giá 5 trẹo/m2 bác ấy vẫn làm tốt</span>.
Các bác cứ phân tích cũng bằng thừa trong trường hợp này
Bác ở cùng quê với bác Thản luôn àh.
Bác ấy định làm chung cư bán từ thiện hay sao mà 5 triệu thế ạ
Làm ăn phải có lời với làm chứ bác.

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
phongluu nói:
bvy nói:
tphung76 nói:
Ngày xưa chung cư Hà Nội ở khu Mỹ đình giá cũng chỉ 5-7 tr/m2 thôi (chung cư Sudico Mỹ đình giá 7 tr)....đột nhiên có ông Bitexco ra xây cái The Manor rồi từ đó giá chung cư cứ lên mãi, lên mãi....

Giờ thì tất cả phải trở lại giá trị thực....không thì bán cho chó...

e cũng đang đợi <span style=""color: #ff0000;"">giá thép,bêtông, cát,đá, gạch, gỗ, giá nhân công,giá điện, giá xăng về giá trị thật</span>
Chuẩn ..... kg cần chỉnh .:D

@bvy
Cái dòng tô đỏ đó về giá trị thực là gì vậy?
Bác phân tích nhiều về bđs, bác cho em hỏi khi những thứ tô đỏ đó sốt nóng thì bán được 10 căn, nếu nó bình thường trở lại thì chỉ bán được 3 căn, bác chuyên về bds chắc thấy rõ xu hướng đó?

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
secret87 nói:
nam khang nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cách đây hơn chục năm, hàng năm bác Thản kiếm được nhiều hơn thu ngân sách trong năm đó của cả tỉnh miền núi Lai Châu</span>, giờ có làm <span style=""color: #0000ff;"">chung cư giá 5 trẹo/m2 bác ấy vẫn làm tốt</span>.

Ka ka ka!, cốt lõi của việc bác Thản làm căn hộ để bán không phải là để bán bác ợ. Bác đọc dòng em tô đỏ 2 lần xem sao?

Hạng B2
26/9/12
246
60
28
40
Tân Bình
www.nhadatdongnambo.com
nam khang nói:
secret87 nói:
nam khang nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cách đây hơn chục năm, hàng năm bác Thản kiếm được nhiều hơn thu ngân sách trong năm đó của cả tỉnh miền núi Lai Châu</span>, giờ có làm <span style=""color: #0000ff;"">chung cư giá 5 trẹo/m2 bác ấy vẫn làm tốt</span>.

Ka ka ka!, cốt lõi của việc bác Thản <span style=""color: #ff0000;"">làm căn hộ để bán không phải là để bán</span> bác ợ. Bác đọc dòng em tô đỏ 2 lần xem sao?
Vậy là làm từ thiện à :cool:

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
@*Tập Lái*: Bác nghĩ về vấn đề đơn giản quá, em không tiện nói rõ hơn, bác hiểu sao tuỳ bác vậy.

@all: Bác nào mong giá vlxd, nhân công giảm là chuyện không thực tế,

em chưa đủ già để nói chuyện cổ tích, nhưng nhìn lại 15 năm qua, chưa có 1 ngày giá nhân công giảm, vì thực tế nó đang thấp & không thể thấp hơn.

giá thành vlxd thì đã có giá thấp so với cách đây 10 năm, các bác đừng nghĩ về số học, hãy thử nghĩ về mức tương đồng so với các giá trị khác

Cách đây 12 năm, giá chào thầu 1m2 coffa là 120-170.000 đ/1m2, giờ cũng chưa cao hơn, giá 1m2 gạch lót nền loài bình thường: Đồng Tâm năm 2002 là 75.000 đ/1m2, giờ vẫn chưa tăng nổi 10%.

Nhiều người chưa mua được căn hộ vì thu nhập của họ trong 15 năm qua vẫn chưa thay đổi so với các giá trị khác. Cách đây 15 năm, lương kỹ sư tập sự = 1,7 triệu, tương đương 3 chỉ SJC, giờ còn có 2 chỉ. Đất Quận 2 cách đây 15 năm 100m2 = 20 cây, giờ là 100 cây SJC, với năng suất lao động như bi giờ thì chỉ có bác Phongluu mới mua được nhà ở Him Lam Kênh Tẻ.

lâu lâu chiều chiều lại thấy Hải Lơ lượn con Mít bán tải từ đường NHTvào khu này, chắc nhà ở đây?

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
nam khang nói:
giá thành căn nhà mơ ước của người lao động còn lên trong mắt họ, vì thời vận hưng thịnh của Việt Nam đã qua rồi.
Thời vận hưng thịnh của VN là ở lúc nào vậy bác, giai đoạn trước là sốt nóng chứng khoán bất động sản, là do quản lý không tốt, đó không gọi là hưng thịnh. Còn hưng thịnh đúng nghĩa...bao giờ đến..???

Status
Không mở trả lời sau này.