Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Thanks bac nhieu, bac cung dang di xe cu ha?
em chạy nó 4 năm nay
tự mua đồ thay, chưa nằm đường lần nào, nhưng Ford thì cái gì liện quan tới điện thì khó tính, có nhiều cái phải thay chính hãng mới đc, ko thì nó chứng thấy rõ, toyota thay đồ dỏm nó vẫn chạy ko thấy khác rõ rệt, dỏm thì chỉ nhanh hư thôi .!

• Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Em cũng đang tìm hiểu rồi tính đi xem ít xe cũ để có kinh nghiệm, ít tháng nữa mới mua, tại để lúa làm 1 lóc nhà trọ nên đành phải chọn mua xe cũ, Bác 555 có xe chưa, chia sẻ e ít kinh nghiệm với.
em đang chạy con xe tàu thôi bác, e cũng đang có nhu cầu mua xe tầm tiền như bác, trước e máu mua luôn cơ mà đi coi xe cũ mà giá chát quá, trong khi xe mới đang giảm liên tục nên e đành chờ.

• Like
Reactions: lelelala
Tập Lái
25/2/17
18
10
3
35
em đang chạy con xe tàu thôi bác, e cũng đang có nhu cầu mua xe tầm tiền như bác, trước e máu mua luôn cơ mà đi coi xe cũ mà giá chát quá, trong khi xe mới đang giảm liên tục nên e đành chờ.
Xe mới giảm bèo lắm thì mấy con minicar cũng tầm 300tr rồi..sedan không dưới 400tr được đâu, mấy ông quản lý nhà nước tăng phí khác lên thì bó tay. Bác có xem trên mấy web bán xe cũ không, hầu như xe nào cũng giảm 20tr-40tr rồi đó. Em là em chỉ có 200tr thôi nên chấp nhận mua xe cũ. Em cũng đang đi xem mấy xe rồi, khi nào mua được em chia sẽ với các bác lun.

Tập Lái
25/2/17
18
10
3
35
em chạy nó 4 năm nay
tự mua đồ thay, chưa nằm đường lần nào, nhưng Ford thì cái gì liện quan tới điện thì khó tính, có nhiều cái phải thay chính hãng mới đc, ko thì nó chứng thấy rõ, toyota thay đồ dỏm nó vẫn chạy ko thấy khác rõ rệt, dỏm thì chỉ nhanh hư thôi .!
Em đang kết con ford mondeo quá, xăng cộ em đi ít nên ko sợ lắm.,em nghe mấy ae trên diễn đàn ai cũng khen dòng xe cũ thì ford ổn ổn, không phải taxi.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Mondeo nó thuộc hạng D, đồ thay sẽ đắt hơn xe nhỏ. ít tiền thì cứ xe nhỏ thôi, sửa rẻ như SH thôi. !

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Em đang kết con ford mondeo quá, xăng cộ em đi ít nên ko sợ lắm.,em nghe mấy ae trên diễn đàn ai cũng khen dòng xe cũ thì ford ổn ổn, không phải taxi.
Bác cứ rảo trên diễn đàn xem người ta thay phụ tùng giá bao nhiêu, hoặc rảo khu ADV nhóng xem giá cả mấy món như bơm xăng, kim phun, cảm biến bướm ga, bộ ly hợp .... từ đó bác sẽ có quyết định đúng .

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Xe mới giảm bèo lắm thì mấy con minicar cũng tầm 300tr rồi..sedan không dưới 400tr được đâu, mấy ông quản lý nhà nước tăng phí khác lên thì bó tay. Bác có xem trên mấy web bán xe cũ không, hầu như xe nào cũng giảm 20tr-40tr rồi đó. Em là em chỉ có 200tr thôi nên chấp nhận mua xe cũ. Em cũng đang đi xem mấy xe rồi, khi nào mua được em chia sẽ với các bác lun.
Em xì pắc hồi cuối năm ngoái có bác ở trên os khoe mới lấy, hãng giao tận nhà giá lăn bánh hết có 3 tăm rưỡi thôi bác, sang năm nay em nghĩ nó giảm cũng được chút đỉnh rồi, tội gì bác đi xe cũ mà những 2 tăm.
Bác biết chút nghề thì không sao chứ mới lái, mới mua xe lần đầu, lại không biết gì về xe mà lấy xe cũ hơn 5 niên về cũng lắm chuyện nan giải lắm đấy ợ dẫu cho em nó có lành như đất. Trừ phi bác yêu vk2 hơn vk cả thì xe nát đến mấy bác cũng yêu được:3dcuoi:

• Like
Reactions: thiennan
Hạng D
3/1/12
1.556
5.070
113
tp.hcm
thôi bác ráng cày thêm thời gian nữa mua xe đời cao hơn chút cho đỡ nhức đầu về vấn đề sửa chữa hay bảo dưỡng ,đăng kiểm

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Ôi, em cảm ơn bác nhiều, chủ đề từ năm ngoái đến nay vẫn còn và được thời gian kiểm chứng rồi.
giá NK thực tế ảnh hưởng nhưng vừa rồi để xuất thuế tiêu thụ đặc biệt dánh trên giá bán khi cộng cả chi phí khi bán hàng chứ ko phải như trước, nên e nghĩ giảm sẽ khoản 50tr thôi