Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
hehe nhà em ngay đường 17, hôm T7 vợ kêu đi chợ mua đồ thấy 2 con lợn vàng dừng xe Mẹc màu đỏ thấy cũng lâu. Hóa ra là của bác chủ thớt. Bọn này lạ mới dừng ở đây để canh me bắt 2B chuyển làn từ cầu xuống ko xi nhan vào lane xe máy và hù 4B chuyển làn trên cầu chứ bình thường em có thấy mống nào đâu. Sau vụ 4 thằng XXX bị quay video móc bóp 2B là vắng hẳn. Em đi qua cầu này hoài, chuyển làn vô tư (dĩ nhiên là có xi nhan) có vấn đề gì đâu :)) nó chỉ giỏi hù ai yếu bóng vía thôi :)
E bị nhăc tào lao mấy lần nhưng ko quay ko chụp ,
ah tuần này e ở kho sau 5h chiều nhé a

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Mục đích của em không phải đòi được cảm ơn hay xin lỗi mà muốn biết rõ việc chuyển làn trên cầu có phải là hành vi phi phạm Luật GTDB hay không. Tại sao rất nhiều trường hợp chia sẻ rằng bị CSGT dừng xe vì hành vi này? Và làm thế nào để châm dứt hành vi chuyển làn trên cầu như thế này? Hành vi vi phạm này có cần xử phạt thật nặng theo Luật GTDB hay chỉ cần nhắc nhở rồi "cho đi" như trường hợp của em???

• Like
Reactions: oldman_saigon
A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Tiện thể bác nào nói em say xỉn thì em xin thưa. Em bị bệnh gan nên số bia mỗi năm gom lại chắc vừa được 1-2 chai thôi nhen.

• Like
Reactions: kimlong501
Hạng B2
4/5/07
189
233
43
E bị nhăc tào lao mấy lần nhưng ko quay ko chụp ,
ah tuần này e ở kho sau 5h chiều nhé a
Ukie Anh. Cuối tuần rồi có việc đột xuất nên chưa qua đc. Mình sẽ gọi bác trước khi qua :)

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Em có ý kiến đề xuất Bác túi khí đi thực hành thêm vài lần để luyện lại sự điềm đạm, bình tĩnh nhã nhặn trong giao tiếp với CSGT. Các Bác rãnh rỗi tụ tập cafe rồi làm 1 vòng chuột bạch các điểm nóng GT để rèn luyện kỷ năng ứng xử luôn.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
vụ nay la xxx di với anh CSGT nhá.. trong lúc tranh luận bác Chủ có trò chuyện than mật voi anh csgt dung bên phải nhá. nhưng không biết anh ấy có chơi bẩn không vì lúc mới xuống xe làm việc em thấy dc ấy lấy cái dt đen đen.. bấm bấm cái gì đó một hồi thấy bác chủ lia camera một vòng đã thấy 2..3 quần chúng bức xúc đứng ngay gốc cột điện.. nguy hiểm quá..:3ddaomat: