Hạng D
11/9/14
1.702
52.148
113
Con em cũng chả có gì đặc biệt ngoài những việc đơn giản, lúc được vài tháng đi chích ngừa thì những đứa trẻ khác khóc oe oe thì con em nhìn bs cười toe toét chả bù lớn lên nhát đòn như cáy :) Lúc bé 17 tháng thì e đưa đi nhà trẻ, chiều về là cô giáo mắng vốn vì đã chơi chung và cắn 3 bạn cùng lớp, làm xếp sòng lớp luôn, chả bạn nào dám cắn lại. Em thì potay toàn tập, về nhà e hỏi tại sao cắn bạn, bé trả lời trọ trẹ... bị giật đồ chơi nên cắn :D nay con e được 17t rồi!
Vụ cắn nguy hĩm quá...

Sau này cháu nó lấy chồng, em phải dặn kỹ thằng rễ trước khi động phòng nhé...

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Các anh tìm đọc quyển “Con cái chúng ta giỏi thật” của tác giả người Nga thì phải mà em không nhớ tên từ thời Liên Xô cũ, theo đó mà huấn luyện cho các cháu.

Hạng C
12/4/13
832
11.170
93
18 tháng em cứ tưởng gánh nước, giặt đồ, thổi lửa nấu cơm gì gì đó chớ! Còn nhu anh nói thì có gì là lạ dâu! Mà theo em đoán anh chủ có vẻ cuồng con! Có khi nó được một phóng lên 3,4,5 ,6,7 .... Hazaa! Em chưa có con nên ganh tị quá đi za!

Hạng B1
29/1/15
59
718
83
37
thớt hay, em có con gái đầu 21 tháng, cũng thuộc dạng trí nhớ tốt như con bác chủ. vợ em dạo thất nghiệp ở nhà vừa chơi vừa học với con, nay con e đã thuộc bảng chữ cái tiếng việt, các hình khối cơ bản, đếm 1-10 bằng việt và Anh và hát mấy bài thiếu nhi. em k kỳ vọng nhiều, chỉ đang phân vân khi nào nên cho con tiếp xúc với ngoại ngữ (tiếng Anh). có người nói tiếp xúc sớm thì loạn ngữ, có người thì nói dạy càng sớm càng tốt làm e hơi rối. Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm dạy con.

Hạng B2
26/2/16
141
4.277
93
Các anh tìm đọc quyển “Con cái chúng ta giỏi thật” của tác giả người Nga thì phải mà em không nhớ tên từ thời Liên Xô cũ, theo đó mà huấn luyện cho các cháu.

Nghe giống quyển của Aziz Nesin xứ Gà Tây

• Like
Reactions: teddythanh
Hạng B2
7/1/12
439
7.861
93
Công chúa của e 18 tháng,cũng giống như con bác chủ thớt.con nít bây giờ dc đủ chất từ bụng mẹ nên đứa nào cũng thông minh hết.để con tự nhiên và song hành cùng con,đời bố mẹ nó bị so với con người ta nhiều rồi.

• Like
Reactions: oto-fan
Hạng B1
29/1/15
59
718
83
37
Công chúa của e 18 tháng,cũng giống như con bác chủ thớt.con nít bây giờ dc đủ chất từ bụng mẹ nên đứa nào cũng thông minh hết.để con tự nhiên và song hành cùng con,đời bố mẹ nó bị so với con người ta nhiều rồi.
e chỉ nghĩ sao tạo môi trường và giáo dục con tốt nhất, sau này nó đỡ khổ khi bon chen với đời a à. k cần quá vất vả cày cuốc như ba nó thôi.

B72 confirmed
Hạng B1
24/2/18
91
15.107
83
52
Chiều muộn đang nằm nhâm nhi lon bia trên bãi biển ngắm hoàng hôn, thằng con bên cạnh đang bi bô facetime với bạn nó, chợt nó dừng lại chừng 5s hỏi thằng trong điện thoại, ngon quá mậy, ngon quá mậy, mình nhìn kỹ lại thấy 1 em bikini ngon vãi, thằng con trời đánh thiệt, nó xoay camera điện thoại cho bạn nó thấy mà không chỉ cho bố nó xem. Bước qua tuổi 18 rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/11/16
67
29.349
103
Trẻ biết nói sớm cũng bình thường thôi ạ. Các cụ có câu "thời thế tạo anh hùng". E thì thấy là sự trưởng thành và thành đạt của một con người phụ thuộc 1 phần vào tư duy logic của người đó và phần nhiều vào môi trường sống & độ va vấp trên trường đời.
P/s: nhà e mắc cười lắm, e thì biết nói từ lúc 9 tháng. Khoảng 11 tháng đã nói dc cả câu dài. Nói chung thuộc dạng biết nói khá sớm. 1-1.5 tuổi là biết cãi trả người lớn rồi. Mà giờ cũng bình thường như cô Hường @@. Ngược lại thằng e e thì 3 tuổi mới biết nói câu "ố ố" (là gọi bố đó ạ). Bố mẹ e tưởng nó câm lo gần chết vì nó là thằng con trai đích tôn. ^^

Hạng B1
22/5/16
77
3.530
103
xoàn thôi,
con em 18t đã nói tiếng Anh như gió rồi, e đang dạy nó nói tiếng Pháp nữa.
Gia đình có truyển thống rồi, hồi bằng tuổi nó e đã có thể đọc sách và làm thơ.