Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
Bác tư vẫn cho một khu q2 đi ạ, q7 thì mái nhà em đi làm xa quá
A muốn mới hay cũ
Mới chát luôn sắp vô nhận nhà thì Kiến Á khu cầu cảng siêu sầm uất Cát Lái nha
Còn cũ thì loanh quanh đó nhưng mình ko quan tâm lắm
Đang nói duới 2 tỉ tầm gần 60m2 nha

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Giá đó chịu khó mua cũ 2 phòng ngủ cỡ như ParcSpring của CL, sau lưng Lắc Viu đắc địa :D. Hồi xưa cỡ gần chục năm trước có mấy đứa em ở đó rủ sang bơi với lên sân chung tầng 10 nướng BBQ cũng chill lắm, chủ đầu tư Sing nên khuôn viên rộng rãi mát mẻ, nhiều cây xanh, có điều bất tiện 2 phòng ngủ một số căn chỉ có 1 WC. Hồi xưa đi từ Q1 mỗi lần ghé nhà chúng nó dẫn đi ăn heo Lương Gia với 9 Định thấy xa chứ giờ chắc Nguyễn Duy Trinh cũng sầm uất lắm rồi.

• Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
3/1/23
45
50
18
33
A muốn mới hay cũ
Mới chát luôn sắp vô nhận nhà thì Kiến Á khu cầu cảng siêu sầm uất Cát Lái nha
Còn cũ thì loanh quanh đó nhưng mình ko quan tâm lắm
Đang nói duới 2 tỉ tầm gần 60m2 nha
Em bỏ giấc mộng mua nhà 2-3 tỏi rồi bác ơi…. Nhà tầm đó đi làm xa quá tội mà chất lượng thì cũng chả biết đường nào mà lần

Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
Em bỏ giấc mộng mua nhà 2-3 tỏi rồi bác ơi…. Nhà tầm đó đi làm xa quá tội mà chất lượng thì cũng chả biết đường nào mà lần
Đi xa ko phải vấn đề chính
Chất luợng cũng vậy, ko cđt nào cố tình làm chất luợng thấp đâu
Vị trí mới là quan trọng
Khu này vô tối om với heo hút chán lắm
Như khu Khang Điền xa hơn nhưng đông vui và ổn hơn nhiều

Tập Lái
1/2/23
37
48
18
36
Mình thấy chung cư thì nên thuê hơn là mua. Ở không ưng thì trả nhà kiếm chỗ khác.
Một người đã ở chung cư 21 năm cho hay.
Nếu xét về mặt đầu tư thì mua chung cư có tiềm năng không bác?

Hạng B2
29/1/18
495
1.089
103
56
Nếu xét về mặt đầu tư thì mua chung cư có tiềm năng không bác?
Cũng khó nói bác ơi, mua được căn nào có sổ sách, tương đối mới, gần trung tâm thì yên tâm hơn. Nhưng chung cư lên giá chậm chứ không như nhà phố đâu bác, mà nhiều chỗ hạ tầng nó yếu kém thì cũng nhanh xuống cấp lắm. Sợ chưa bán kịp mà điện nước thang máy nó hư hỏng thì lại mệt.

• Like
Reactions: Tommyteo and Khang8
Hạng B2
29/1/18
495
1.089
103
56
Bạn thử qua bên phía Bình Triệu, QL13, Phạm V Đồng xem sao. Hướng này cũng có chung cư khá tốt, đi về Bình Thạnh cũng gần. Năm ngoái mình có đi coi bên Oriental Garden phía sau cái st Gigamall đó thấy cũng OK.

• Like
Hạng B1
11/2/23
69
83
18
30
Tầm 2-3 tỏi thấy hấp dẫn nhất vẫn là mấy cc xlhn dọc metro hoặc safia khang điền

• Like