Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
Vậy bạn ngồi trong xe tải, xe máy nó bấm còi bạn có nghe thấy không ?

Tôi thì mỗi khi cần cúp đầu xe tải, lúc vượt lên tôi quơ tay ngay tầm kiếng bên phụ để tài xế chú ý, lúc được chú ý rồi thì tôi dùng tay ra hiệu xin cúp đầu và chờ tài xế có phản ứng nhường đường, gặp ông nào tỉnh bơ ngó lơ chỗ khác thì mình nhường ổng vậy :-(
Vẫn nghe nhé bác.e bây giờ cưỡi con 1,8T ngồi cao hơn 2 bánh 1 cái đầu,và e có thói quen là qua giao lộ là e quan sát bên phụ trước + gương tròn đầu xe,đi xe máy e ko bao giờ tạt đầu xe tải để tranh qua trước nó.thà dừng xe chờ nó qua xong e mới qua.chỉ sợ nó đang chạy rồi tấp vào và quẹo vào cty hoặc đường hẻm thôi.lúc đó nhường dc thì nhường.ko thì kèn inh ỏi cho tx nó chú ý.còn xe tải nặng thì ko bao h e đi gần nó cả.cách nó ít nhất cũng 2m.và khi vượt thì còi cảnh báo

Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Bác nói ai cũng thua là sai nhóe, nếu bị nặng thì xxx sẽ "được" chứ không "thua" nhóe. :)
Ông anh bà con lái xe tải bị 2b từ sau lủi vào đít, gãy chân, đưa vào bệnh viện. xxx giữ xe đợi 2 bên giải quyết xong mới trả xe. Thằng 2b ban đầu biết là lỗi nó nên im re, ông anh cũng hỗ trợ toàn bộ thuốc men viện phí cho nó, sau đó người nhà nó nghe rất nhiều lời "tư dấn" là xe lớn luôn luôn có lỗi nên nó bắt đầu lên giọng, không chịu ký giấy để ổng lấy xe ra, kèn cựa cả tháng trời vừa tốn tiền cho xxx vừa phải chi thêm cho thằng 2b cũng hơn trăm chai mới lấy được cái xe ra. :(
Thật không bác ? Nếu thật thế thì em thấy luật GTĐB và các loại nghị định mang đi làm giấy vệ sinh được rồi đó. Sống và làm việc theo PL là thế sao ?