Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
Re:Đã áp dụng 2% từ 1.4 ở TP. HCM

stingray nói:
Mấy bác tư vấn gấp giúp e với!Em làm việc và sinh sống ở SG.Ở SG e chỉ có kt3.Hộ khẩu thường trú em vẫn ở tỉnh.Xe em BS TP nhưng hiện giờ chưa sang tên.Em muốn sang tên bs tp cho tiện đi lại thì phải làm hộ khẩu thường trú phải ko?Làm xong HK thì phải làm cmnd mới đi công chứng và sang tên được đúng ko?
Từ giờ tới lúc xong hết những giấy tờ đó chắc phải 2 tháng quá.Làm j để chạy xe mà không bị tóm vì lỗi không chính chủ.
đứng tên bác ở tỉnh. Bác mún biển SG thì cư chờ đi.thế thôi.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Bác nào đã bị đóng 8tr? Hãy chia sẻ cho vơi đi nỗi ẫm ức nè.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Thấy mấy bác vẫn còn vướng lại vì đủ thứ lý do mà em cũng cảm thấy mệt mỏi giùm mấy bác. Đúng là đoạn trường ai đi mới biết nó gian nan thế nào. Sau vụ chính chủ này tiếp tục anh em mở thêm nhiều thớt live nữa để hỗ trợ nhau kg bị quay mòng trong mớ bòng bong rồi tiền mất tật mang. Sắp tới nào là đổi bằng, đổi CMND, đổi HK v.v.... Cảm ơn các bác đã giúp em đc chính chủ.:D

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Mấy cái đổi này ăn nhằm gì bác ơi, tuần vừa rồi trong góp ý sửa đổi HP có ý kiến đề nghị lấy lại tên nước từ thời 45, nếu viêc này xảy ra thì hệ quả là phải đổi tiền nữa kìa! Nếu diễn ra thật thì không biết sao nữa đây???!!!
chauhungvnpt nói:
Thấy mấy bác vẫn còn vướng lại vì đủ thứ lý do mà em cũng cảm thấy mệt mỏi giùm mấy bác. Đúng là đoạn trường ai đi mới biết nó gian nan thế nào. Sau vụ chính chủ này tiếp tục anh em mở thêm nhiều thớt live nữa để hỗ trợ nhau kg bị quay mòng trong mớ bòng bong rồi tiền mất tật mang. Sắp tới nào là <span style=""color: #ff0000;"">đổi bằng, đổi CMND, đổi HK</span> v.v.... Cảm ơn các bác đã giúp em đc chính chủ.:D

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83

wusnat nói:
Mấy cái đổi này ăn nhằm gì bác ơi, tuần vừa rồi trong góp ý sửa đổi HP có ý kiến đề nghị lấy lại tên nước từ thời 45, nếu viêc này xảy ra thì hệ quả là phải đổi tiền nữa kìa! Nếu diễn ra thật thì không biết sao nữa đây???!!!
chauhungvnpt nói:
Thấy mấy bác vẫn còn vướng lại vì đủ thứ lý do mà em cũng cảm thấy mệt mỏi giùm mấy bác. Đúng là đoạn trường ai đi mới biết nó gian nan thế nào. Sau vụ chính chủ này tiếp tục anh em mở thêm nhiều thớt live nữa để hỗ trợ nhau kg bị quay mòng trong mớ bòng bong rồi tiền mất tật mang. Sắp tới nào là <span style=""color: #ff0000;"">đổi bằng, đổi CMND, đổi HK</span> v.v.... Cảm ơn các bác đã giúp em đc chính chủ.:D
Hok ăn nhằm nhưng mấy chục triệu dân thì số tiền thu được là có ăn nhằm đó bác ơi.:D:D

Hạng B2
26/7/11
292
28
28
11
Lò Gạch Cũ

Em vừa nộp phí lúc đăng kiểm.Giờ mỗi tháng mất thêm 130k cho cái xe.6 tháng chạy lên nộp tiền 1 lần.Giờ đi đăng kiểm dẹp luôn cái vụ 100k để ở cần số luôn.Nó thu của mình quá nhiều rồi.
Tụi nó tham nhũng mấy ngàn tỷ mà đi tù vài năm thì tội gì ko tham nhũng.Giờ thì bắt dân è cổ ra đóng tiền cho tụi nó.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Hai vụ này hoàn toàn khác nhau mà bác. 100K là để DV nhanh hơn thôi. Còn 130K là nghĩa vụ.
stingray nói:
Em vừa nộp phí lúc đăng kiểm.Giờ mỗi tháng mất thêm 130k cho cái xe.6 tháng chạy lên nộp tiền 1 lần.Giờ đi đăng kiểm dẹp luôn cái vụ 100k để ở cần số luôn.Nó thu của mình quá nhiều rồi.
Tụi nó tham nhũng mấy ngàn tỷ mà đi tù vài năm thì tội gì ko tham nhũng.Giờ thì bắt dân è cổ ra đóng tiền cho tụi nó.

Hạng B2
20/4/07
268
313
63

Hôm nay mới đóng xong trước bạ tại Gò Vấp, đóng chì 2% thôi, lúc đóng em có hỏi “tại sao hôm qua chị nói là 5% mà” chi trả lời tỉnh queo “tại thấy mặt em thấy ghét”.
Gò vấp hôm nay chính thức hạ cách tính khấu hao luôn, xe em sản xuất 2003 được tính khấu hao còn 20%, mấy ngày trước toàn 30%
Sáng mai trực chỉ 282, Bác nào có kinh nghiệm giúp em được không, chứ lể không có biển số đi buồn quá.

dragonlong76 nói:
vậy chắc tụi thuế GV nó chém gió bác cu_ca3 rồi:)
wusnat nói:
không thể có thông tư nào cho mức 5% cả. Bọn thuế GV bậy bạ rồi.
dragonlong76 nói:
cu_ca3 nói:
1h15 tung tăng lên thuế Gò vấp lam tờ khai thuế, bi phán 1 câu xanh rờn “Hôm nay nay không nhận tờ khai nữa nhé, nhiều wá làm kô hết” lủi thũi ra về thì nghe phán 1 câu nữa <span style=""color: #0000ff;"">“xe chuyển vùng thuế 5% nhá” </span>
Có thật là 5% ko mấy Bác
thuế GV có vụ này nữa hả các bác?

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3

e làm ở trên an sương nè
hơi lâu nhưng mấy chú cũng vui,ko căng thẳng
xe e gắn cản vs bệ bước ,năn nỉ gui 300k cafe cà 2 vui vẻ
tốn 380k và 1 buoi chiều

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50

Tưởng đâu bác Cu-ca3 bị tính 5% thì cứ cầm cái tờ thông báo thuế đó lên gặp Cục phó cục thuế HCM ăn vạ thôi.
Bác cu-ca3 gọi cho bác Giangbinh hay Shop online thử xem.