Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Thấy chữ ThanhNienCorp tưởng của báo Thanh Niên chứ?? Mừng hụt :):)

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
sambo nói:
e đang thi công Harmona nè, block A, Block A!
Bác mua bao nhiêu, bên e nhận cấn trừ 28 căn hộ đã bán 22 còn 6 căn, triết khấu cao nhất lên đến 15% trên giá chủ đầu tư!
tk nội thất thì mấy ông này free lun đó vì mấy pa nhận làm luôn hoho
300tr là ok rùi!

Là sao hả Bác, em hơi thiếu iot, nên không hiểu...:D:D..
em hiểu là Bác đang thi công nội thất và bị CDT Harmona thiếu nợ nên cấn trừ bằng căn hộ, đúng không ạ??:cool::cool:

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
oto_bangb2 nói:
sambo nói:
Bác mua bao nhiêu, bên e nhận cấn trừ 28 căn hộ đã bán 22 còn 6 căn, triết khấu cao nhất lên đến 15% trên giá chủ đầu tư!
300tr là ok rùi!
em hiểu là Bác đang thi công nội thất và bị CDT Harmona thiếu nợ nên cấn trừ bằng căn hộ, đúng không ạ??:cool::cool:
Bên e chỉ thi công phần thô và phần xây căn hộ thôi không thi công nội thất, phần thi công ốp lát gạch, sơn nước, thiết bị hiện nay do công ty Nam tiến( con của Thanh niên) thi công luôn, vì trước đây chủ đầu tư ko còn tiền nên các nhà thầu rút. Phần gán căn hộ là phần chủ đầu tư phải thanh toán cho bên e số nợ đã thi công trước đây, bên e đang tiến hành bàn giao, phần còn lại dự kiến nếu chủ đầu tư lo đủ tiền thì hết quí 1/2013 sẽ bàn giao căn hộ.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
thiết kế nội thất căn hộ Harmona

sambo nói:
oto_bangb2 nói:
sambo nói:
<span style=""color: #ff0000;"">300tr là ok rùi! </span>
Bên e chỉ thi công phần thô và phần xây căn hộ thôi không thi công nội thất, phần thi công ốp lát gạch, sơn nước, thiết bị hiện nay do công ty Nam tiến( con của Thanh niên) thi công luôn, vì trước đây chủ đầu tư ko còn tiền nên các nhà thầu rút. Phần gán căn hộ là phần chủ đầu tư phải thanh toán cho bên e số nợ đã thi công trước đây, bên e đang tiến hành bàn giao, phần còn lại dự kiến nếu chủ đầu tư lo đủ tiền thì hết quí 1/2013 sẽ bàn giao căn hộ.

Bác sambo ui

cái phần màu đỏ OK là sao hả Bác.. ???:D:D
kinh phí chi cho nội thất của em chỉ có tối đa ngần ấy..., thấy bác nói OK... em mừng quá, Bác có thể chi tiết hơn được không ạ..., pm cho em nhé, cám ơn Bác...:):)

Hạng D
18/7/12
1.160
994
143
HCMC
3 cái block này hồi đó em thiết kế đó bác, làm đến thiết kế cơ sở thôi, sau này Thanh niên tự khai triển hồ sơ thi công, tuy nhiên cũng không có gì thay đổi so với thiết kế ban đầu. dự án này nói chung là hài hòa (Harmona) theo đúng cái tên của nó, phù hợp với tình hình BDS lúc đó đến thời điểm này. bạn bè em mua cũng nhiều, nhìn chung là em cũng ít phải nhận gạch đá.
Sau này bác có làm nội thất thì em có cậu em đang hợp tác (từ Sing về) có thể giúp bác được.

oto_bangb2 nói:
Chào các bác KTS trên OS
em và bà xã đã đặt cọc mua 2 căn hộ liền kề ở dự án Harmona, sau khi đã tìm hiểu mọi thông tin trên OS, nghe các bác bình loạn đủ kiểu, và đi xem căn hộ mẫu thực tế...:D:D, em thấy cũng được, sở dĩ 2 VC em chọn nơi này vì gần chỗ bà cả làm.
Nhu cầu của 2 VC em cần tới 4 phòng ngủ, bà cả nhà em thì muốn phòng khách, WC phải to lớn và v.v... nói túm lại là cái gì cũng phải to cả...:):) cho nên nếu mua 1 căn hộ thì không đáp ứng được, do đó em phải giật gấu vá vai, cố gắng mua cho được 2 căn hộ liền kề đáp ứng cho gấu nhà em và 2 F1+ ông bà bô....;););)

Theo hợp đồng thì đến 3-2013 sẽ giao căn hộ, vì vậy từ giờ đến đó em có nhu cầu cần KTS thiết kế nội thất và thi công theo ý của gấu nhà em ạ..
thế các bác OS tư vấn cho em vài vấn đề sau:

1/ ai là KTS trên OS chuyên về thiết kế nội thất để em tìm hiểu ạ..:):)
2/ Theo các Bác, mức đầu tư cho nội thất bao nhiêu là được ạ, theo tiêu chí: chi phí thấp mà hiệu quả cao, em không rõ là bao nhiêu cho nội thất 100 tr, hay 200, 300.. tối đa em có thể chi là 300 trẹo ạ.....:D:D
3/ chi phí thiết kế nội thất là bao nhiêu / m2
mong các Bác cho vài ý tư vấn ạ, cám ơn các bác OS KTS

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng P.O.C
sambo nói:
300tr là ok rùi!
300tr làm vào mắt ! A nên nhớ 2 căn lận nha . TRung bình hoàn thiện là cứ 3tr/m2 mà phang . Nếu classic thì còn cao hơn nữa .
@Bác chủ: bác mua 2 căn , tổng diện tích bao nhiêu ?

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
haobui nói:
sambo nói:
300tr là ok rùi!
300tr làm vào mắt ! A nên nhớ 2 căn lận nha . TRung bình hoàn thiện là cứ 3tr/m2 mà phang . Nếu classic thì còn cao hơn nữa .
@Bác chủ: bác mua 2 căn , tổng diện tích bao nhiêu ?

dạ, em mua 2 căn, tổng diện tích là 140m2
em dự là các KST nội thất ăn bánh dày nhiều quá hả Bác haobui...:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.