Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50
Chiếc xe cổ của Trịnh Công Sơn có chủ mới

(Zing) - Sau một thời gian 'chu du' thiên hạ thì chiếc xe cổ của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn đã có người chủ mới là nhạc sĩ Trương Lê Sơn.

Nhạc sĩ Trương Lê Sơn bên chiếc xe cổ

Dạo này mọi người thấy Trương Lê Sơn hay sử dụng chiếc xe Fiat 127 màu đỏ mỗi khi ra đường, thậm chí có hôm còn chở “bà xã” Hoàng Lê Vi đi hát nữa. Nhạc sĩ Trương Lê Sơn cho biết: “Vì tình cờ biết một người bạn của gia đình đang sở hữu chiếc xe này, đây nguyên là chiếc xe của một người nhạc sĩ đã quá nổi tiếng - Trịnh Công Sơn - tôi cũng là nhạc sĩ, cũng tên là Sơn, thấy vui vui, hay hay, thích thích thế là “bụp” liền”.
Khi được hỏi có phải vì muốn lấy “hên” từ nhạc sĩ Trịnh Công Sơn mà quyết định mua lại chiếc xe này không, gã nhạc sĩ “đầu hói” cười hiền: “Hên xui thì chưa biết nhưng tôi là người luôn ngưỡng mộ nhạc sĩ Trịnh Công Sơn từ khi còn nhỏ xíu cho đến bây giờ. Bạn thử tưởng tượng xem, ngồi trên xe vừa lái vừa mở nhạc Khánh Ly, đã lắm…”.

Mua xe vì ngưỡng mộ nhạc sĩ Trịnh Công Sơn

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
Re:2 vợ chồng em được lên báo nè các bác...đã quá xá đã...

Chúc mừng bác và vợ...2 được lên báo nhá!!!

Còn bác vợ cả đâu ko thấy nhỉ??? coi chừng bà ấy mà ghen với vợ 2 thì khổ cho bác mà ...sướng cho em đấy!!![8D][8D][8D]

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50

DAI NGU nói:
Chúc mừng bác và vợ...2 được lên báo nhá!!!
2 vợ chồng em được lên báo nè các bác...đã quá xá đã...

Còn bác vợ cả đâu ko thấy nhỉ??? coi chừng bà ấy mà ghen với vợ 2 thì khổ cho bác mà ...sướng cho em đấy!!![8D][8D][8D]

Dạ đây mới là vợ cả và vợ 2 của em ạ...hihi

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Công nhận bác nhiều vợ thật!!! em ghen tị qwá...

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50

Dạ...trời thương...em còn em vợ ghẻ này nữa...hihi

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

Em cũng mê nhạc Trịnh Công Sơn, sở hữu những CD chép lại những bài hát của Trịnh Công Sơn trước 1975 là Em thấy đã rồi mà Bác laohoi lại được sở hữu xe của Trịnh Công Sơn nữa thì quá tuyệt, chúc mừng Bác!

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50

Dạ cảm ơn bác...em đang định vẽ hình TCS lên xe đây,kiểu ký hoạ đó...em đã thấy ở đâu đó mà giờ search không ra...hic

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

laohoi nói:
Dạ cảm ơn bác...em đang định vẽ hình TCS lên xe đây,kiểu ký hoạ đó...em đã thấy ở đâu đó mà giờ search không ra...hic

Đây hình như là nghệ thuật airbus gì đó (em dốt ăng lê lắm) Có nhiều hoạ sĩ và cũng lắm thợ vẽ. Trước đây có một vài nhóm ,hình như sinh hoạt trong nhà văn hoá thanh niên thì phải hay lang thang vẽ bậy. Họ gọi đó là nghệ thuật đường phố!
Bác nên tìm cho được người tài nhờ họ phác hoạ trước rồi hãy thực hiện. Đừng vội mà hỏng...xe.

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50

ah,em định vẽ trên computer rồi làm decal dán lên thôi ạ...hehe

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

TCS có vài bức ký hoạ rất đẹp. Bác tìm mấy bức nào bác thích xong rùi đưa qua em. Em sẽ nhờ tay thiết kế của em vẽ lại trên corel. Nếu coi được thì đem ra cắt decan...dán lên...XONG!!!