Bạn sẽ chọn xe nào?

• Hyundai Tucson

Bình chọn: 13 21,7%
  • Mitsubishi Outlander 2.0 Premium

Bình chọn: 47 78,3%

• Total voters
    60
Hạng C
21/9/10
841
26.712
93
46
2 xe giá sêm sêm, nên lấy Mitsu Outlander hay Hyundai Tucson?

Tầm giá loanh quanh 1 tỷ đồng, em đang nhắm tới 2 con là Hyundai Tucson và Mitsubishi Outlander. Một 5 chỗ và một 5+2 chỗ (nhà em cũng ít đi 7 người). Các bác cho lời khuyên nhé.[pagebreak][/pagebreak]

Em có chạy Tucson 2.0L 2019 (bản facelift) xăng đặc biệt rồi, thấy cũng ổn với giá lăn bánh dưới 1 tỷ, nhưng cảm giác máy lạnh yếu, các chi tiết nhựa ở cửa hơi ọp ẹp, còn các trang bị khác thì hơn Outlander (em chưa chạy thử và xem trực tiếp Out)

Cảm ơn các bác trước.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/6/10
1.609
31.374
113
Sao ko thêm xíu lấy Santa Fe luôn anh, hội đủ tất cả các yếu tố của 2 con kia. Trả trước tiền mặt, còn 1 ít thì góp coi như thuê xe

Hạng C
21/9/10
841
26.712
93
46
Sao ko thêm xíu lấy Santa Fe luôn anh, hội đủ tất cả các yếu tố của 2 con kia. Trả trước tiền mặt, còn 1 ít thì góp coi như thuê xe
Chênh nhau hơn 300 chai Âu ơi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng D
22/6/10
1.609
31.374
113
Chênh nhau hơn 300 chai Âu ơi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Con Out bản base ra giấy chắc tầm 900. Cũng khó chọn nhỉ ? Em nghiêng về Out hơn, vì băng sau cùng khi gập lại chở đồ cũng nhiều phết. Ngoại thất cũng đẹp, nhất là màu đen nhìn trường xe, ko ẻo lả như Tuc. Out nội thất nhìn hơi chán, nhưng mà đi riết quen. Em đi GLC nhìn riết thấy cũng thường.

Hạng C
21/9/10
841
26.712
93
46
Con Out bản base ra giấy chắc tầm 900. Cũng khó chọn nhỉ ? Em nghiêng về Out hơn, vì băng sau cùng khi gập lại chở đồ cũng nhiều phết. Ngoại thất cũng đẹp, nhất là màu đen nhìn trường xe, ko ẻo lả như Tuc. Out nội thất nhìn hơi chán, nhưng mà đi riết quen. Em đi GLC nhìn riết thấy cũng thường.
Anh đang coi bản 2.0 Premium, giá lăn bánh tầm 1 tỷ lẻ mười mấy triệu. Nội thất công nhận nhìn ẹ thiệt

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Ko biết mấy bác nghĩ sao chứ mình mua xe y như mua nhà
Lấy dài nhân rộng ra diện tích rồi lấy giá tiền chia cho diện tích ra giá đơn vị, rồi xét số chỗ ngồi như là số phòng ngủ.
Cái nào giá tiền trên mét vuông rẻ hơn, cái nào nhiều phòng ngủ hơn thì mua cái đó.
Còn cảm giác lái, động cơ mạnh yếu đi 1 thời gian quen xe là ko còn nghĩ về chuyện đó nữa, mình biết xe mình thôi, thấy thiếu lực thì đạp thêm, nhanh quá thì thắng lại, hết xăng thì đổ thêm, cái gì hư thì thay cái đó, ra đường chả ai đạp 6000 rpm để dùng hết công suất của xe cả. Con Tucson mình chưa biết chứ thường mấy con 7 chỗ như Out có thể ngả hàng ghế 2 ra, đi đường xa ngồi rất thoải mái, chở con nít cho nó ra băng cuối nằm ngủ êm ái, ko phiền hà, ngồi trên vẫn nghe nhạc nói chuyện tốt.

Hạng C
21/9/10
841
26.712
93
46
Lấy dài nhân rộng ra diện tích rồi lấy giá tiền chia cho diện tích ra giá đơn vị, rồi xét số chỗ ngồi như là số phòng ngủ.
Cái nào giá tiền trên mét vuông rẻ hơn, cái nào nhiều phòng ngủ hơn thì mua cái đó.
Còn cảm giác lái, động cơ mạnh yếu đi 1 thời gian quen xe là ko còn nghĩ về chuyện đó nữa, mình biết xe mình thôi, thấy thiếu lực thì đạp thêm, nhanh quá thì thắng lại, hết xăng thì đổ thêm, cái gì hư thì thay cái đó, ra đường chả ai đạp 6000 rpm để dùng hết công suất của xe cả. Con Tucson mình chưa biết chứ thường mấy con 7 chỗ như Out có thể ngả hàng ghế 2 ra, đi đường xa ngồi rất thoải mái, chở con nít cho nó ra băng cuối nằm ngủ êm ái, ko phiền hà, ngồi trên vẫn nghe nhạc nói chuyện tốt.
:D
Cảm ơn bác tư vấn

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
vậy Transit là lựa chọn của bác?
Nhưng vd nhà bác có 2 người bác mua căn 3 phòng ngủ để cho hoành tráng ah?