Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Nhập gia tùy tục mà các bác lo gì, họ sinh con đẻ cái mà sống trong này từ bé thì các cháu khi lớn lên ai còn phân biệt được kẻ bắc người nam đâu, với lại nguyên gốc người Nam cũng là những người miền ngoài di cư vào chứ thổ dân ở đây chỉ có người Khơ-me thôi, Sài gòn mới kỷ niệm 300 năm thành lập chưa lâu thì đủ biết đây là vùng mới khai khẩn và dân ở đây là tứ xứ tụ hội về, xấu tốt ở đâu chả có nhưng chắc cách sinh hoạt hơi khác nên nhiều người dị ứng vậy thôi mà.

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
nếu căn hộ mua cùng giá tiền, thì khi cho thuê giá trong sài gòn sẽ cao hơn hà nội.

• Like
Reactions: embemap
Hạng B2
19/4/16
139
607
93
nếu căn hộ mua cùng giá tiền, thì khi cho thuê giá trong sài gòn sẽ cao hơn hà nội.
Cũng mắc cười lắm, nhà em cũng có vài căn cho thuê và gặp khách ngoài bắc vô vậy nè: em ơi căn hộ của em toàn hàng mã (gỗ công nghiệp) mà em cho thuê đắt thế. Em: ở đây căn nào họ cũng làm vậy. Chị thuê 1 năm thì nó không hư đâu, hư thì bên em chịu trách nhiệm sửa chữa mà. Khách: giời, căn hộ thế này ngoài ấy 12-13tr thôi, trong khi mua thì đắt hơn trong này đấy. Em cho thuê đắt gớm. Em: ở đây người ta cho thuê được, nhiều người ở thuê nên giá như vậy chị ạ. Khách: dân trong nam này không có tiền mua nhà tuyền đi thuê nhà nhể... Em cạn lời :D

• Like
Reactions: Richard07
Hạng D
17/10/11
1.122
10.481
113
Cũng mắc cười lắm, nhà em cũng có vài căn cho thuê và gặp khách ngoài bắc vô vậy nè: em ơi căn hộ của em toàn hàng mã (gỗ công nghiệp) mà em cho thuê đắt thế. Em: ở đây căn nào họ cũng làm vậy. Chị thuê 1 năm thì nó không hư đâu, hư thì bên em chịu trách nhiệm sửa chữa mà. Khách: giời, căn hộ thế này ngoài ấy 12-13tr thôi, trong khi mua thì đắt hơn trong này đấy. Em cho thuê đắt gớm. Em: ở đây người ta cho thuê được, nhiều người ở thuê nên giá như vậy chị ạ. Khách: dân trong nam này không có tiền mua nhà tuyền đi thuê nhà nhể... Em cạn lời :D
Gặp em là e nói thắng: Lịt mịa, phắn cho bố làm ăn !!!!

Tập Lái
10/4/16
46
43
18
34
Cái này hình như là phong trào của dân Capital thì phải từ đà nẵng, nha trang , phú quốc... những mảnh nào ngon là dân Capital lấy hết, không phải chỉ riêng Saigon đâu

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Cách nói chuyện người ngoài Bắc thướng hay sốc.
Đây đa phần là dân quê có tí tiền. Họ lên Hà Nội cũng bị chửi tơi bời vì tính cách này.