Hạng B2
10/5/16
167
156
43
38
Em đây các bác...mấy nay em chơi fb nhiều và ít vào OS vì cái laptop đưa cho đứa em xài...
Bác gì trên kia nói như đúng rồi ấy...
Tình hình là em thuê xe để lái thử, đến cuối tháng 11 là hết hợp đồng và em đã chuẩn bị tiền để lấy em Rondo DAT 1.7 làm cần câu cơm ạ...
Em vẫn chốt lại 1 câu, chịu làm thì làm gì cũng được, ko chịu làm thì thấy gì cũng khó...
Còn mấy anh than ế, em xin lỗi chứ nếu ế, nếu khó vậy sao em ko thấy anh nào bán xe hay từ bỏ cuộc chơi với U...???
À cũng thấy nhiều anh bán xe...mà bán xe nhỏ mua xe lớn, bán xe cùi mua xe xịn...
Tks bác đã liều mình lao vào con đường làm giàu ko lối thoát để cung cấp thông tin chân thực cho ae. Ai muốn theo con đường này khi đọc dc comment này của bác sẽ rất yên tâm.

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Thuê xe tự lái nó khác với thuê xe chạy U + G nhé bác...
Giá cho thuê xe U+G hiện nay là tầm 9-11tr cho các dòng Morning, i10, Rio, Vios...chia ra 1 ngày tầm 300-400k cho 1 tài...nếu xe chạy 2 tài ca 12 tiếng, giá thấp hơn cho 1 tài...mà 1 tài cày 12 tiếng thì vẫn kiếm đc 1,2-1,4tr/ca...trừ xăng, thuê xe...tài vẫn kiếm đc tầm 500k ngày...em thấy ae chạy như vậy đầy đường...

Bác thuê chỗ nào cho mình biết để đu theo với. À, inbox mình số đt để mình alo học hỏi kinh nghiệm đc ko?

Tập Lái
26/11/15
48
29
18
35
Thằng bạn mình vừa mới thuê con Buổi sáng 2016 MT - 10 Chai/Tháng hồi đầu tuần. Mới đầu chạy doanh thu tầm 5-600k/ 1 ngày chưa trừ chi phí xăng cộ vs thuê xe. Ngày 2 thì bể bánh xe, Ngày 3 thì quẹt đuôi taxi tốn 3 xị cho thằng Taxi. Nó than khóc lên xuống quá trời. Mình cũng an ủi nó thôi ráng thử hết tháng xem sao?

Hạng B2
10/5/16
167
156
43
38
Thằng bạn mình vừa mới thuê con Buổi sáng 2016 MT - 10 Chai/Tháng hồi đầu tuần. Mới đầu chạy doanh thu tầm 5-600k/ 1 ngày chưa trừ chi phí xăng cộ vs thuê xe. Ngày 2 thì bể bánh xe, Ngày 3 thì quẹt đuôi taxi tốn 3 xị cho thằng Taxi. Nó than khóc lên xuống quá trời. Mình cũng an ủi nó thôi ráng thử hết tháng xem sao?
Lúc đầu chưa có kinh nghiệm thì khó khăn là điều được đoán trước rồi bác nhỉ. Làm mảng gì cũng theo cấu trúc 20% thành công - 80% còn lại. Người thu nhập tốt từ Uber cũng rất nhiều. Tuy vậy, với chính sách thay đổi gần đây của Uber, đồng thời hàng loạt khó khăn mới phát sinh như thanh tra giao thông săn bắt, ngập nước,...kinh doanh Uber đang giảm doanh thu so với trước

Tập Lái
3/6/16
11
7
3
bác giahuy cho hỏi ngày bác chạy từ mấy giờ đến mấy giờ? doanh thu được bao nhiêu 1 ngày mà sắp mua Rondo rồi đấy? Cho hỏi thêm là mình có cách nào vừa đăng ký cả U và Grab ko nhỉ?

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
bác giahuy cho hỏi ngày bác chạy từ mấy giờ đến mấy giờ? doanh thu được bao nhiêu 1 ngày mà sắp mua Rondo rồi đấy? Cho hỏi thêm là mình có cách nào vừa đăng ký cả U và Grab ko nhỉ?
em chạy vô chừng lắm bác ơi, tầm 8-9h ra xe, 21-22h về (ngủ trưa, cafe, nhảm nhảm với mấy ông Uberman khác tầm 2-3 tiếng)...
Em chạy tầm 1tr tiền app là về (sau khi đã bị Uber bóc lột 20%).
Còn việc mua xe là em đã có plan trước rồi, như ban đầu em đã nói, em thuê xe chạy thử thôi mà...

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Bác thuê chỗ nào cho mình biết để đu theo với. À, inbox mình số đt để mình alo học hỏi kinh nghiệm đc ko?
Bác vô Group CLB Uber Saigon trên fb á, trong đó đăng bài cho thuê xe đầy, ngày nào cũng có ng đăng ra xe mới, chưa kể âm thầm ra xe không đăng...ai cũng than ế...mà xe thì ra đều đều, kêu ế quá nghĩ chạy, bán xe thì im lặng...kkk

Hạng B2
9/5/11
157
3
18
E cũng đang ý định đầu tư xe honda city đời khoảng 2013. vay cũng 350tr. tính ra trả góp khoảng 9tr lãi + gốc 1tháng. có khả thi không mấy bác.

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
E cũng đang ý định đầu tư xe honda city đời khoảng 2013. vay cũng 350tr. tính ra trả góp khoảng 9tr lãi + gốc 1tháng. có khả thi không mấy bác.
City 2013 bác tính múc giá bao nhiu vậy bác? At hay MT vậy bác?cho e xin ít thông tin ạ, e cảm ơn