Hạng C
28/7/07
534
41
28
RE: 2009 Acura TL Announced

Trích đoạn: Sivik

@Im1mt: Mấy tấm của bác là TL đời cũ rồi chứ đâu phải 2009. Mà sao hình nhỏ xíu râu ria tùm lum thế?:D
nhà bác này nói hay thật , hình của bác là hình cọp trên mạng , xe concept , đã có ngoài thị trường đâu , hình của em chụp thục tế ở Auto Show ở san francisco , mà thực tế thì phải xe 2008 chứ bác nhẩy?

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Nghe nói con TL 2009 này động cơ thửa từ Ếch đóa: 3.7 V6 300hp , chia sẻ hệ thống dẫn động tiên tiến của RL và Ếch luôn. Nên em nó cũng đáng được kỳ vọng lắm!!! tiếc là chỉ có 1 tấm hình phía trước thui. Pác nào có thêm hình thì chia sẻ thêm nhé, thanks. Hãy cùng chờ xem tấm màn bí mật sẽ được mở ra vào mùa thu năm nay!

@Chain: Thế pác có phần nào "tiếc nuối" vì đã cưới TL-S của mình hông??:D:D.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Tiếc chứ bmloveyou. Trước lúc mua em biết thế nào năm nay nó cũng sẽ ra mắt mẫu mới nhưng thực ra TL-S nó cũng quyến rũ lắm, nên em cầm lòng không đặng rồi cưới luôn. Nếu 300hp thì cũng chỉ nhỉn hơn xe em tí xíu. Hiện tại xe em cũng 286hp 6200rpm rồi. Nếu bác có lái thử TL-S bác sẽ thấy nó khác hẳn các chiếc TL bình thừơng, bởi vì TL-S động cơ mạnh hơn và trang bị super handling. Thời gian tăng tốc của TL-S mất khoảng 5,2-5,4 giây để đạt được 100km/h. Phần chasis thân xe khung xe cũng rất cứng cáp với chiều dài của xe tương đương BMW5. Không gian nội thất bên trong được so sánh rộng hơn và thoải mái hơn cho người ngồi sau so với Bim5. Về tính an toàn thì có airbag từ các hướng như ở trước, ở trên khung kính trước, cửa sổ, và trên ghế trước. Hệ thống treo độc lập cực tốt, thắng Brembo và được trang bị tất cả những tính năng an toàn hiện đại như VSA, ABS, BA, EDB. Phần nội thất thì sang trọng cũng không thua gì Bim3 và Bim5 các chi tiết cũng sắc sảo, da ghế cũng được làm từ loại da thật rất tốt và cảm giác khi ngồi rất thoải mái, vô lăng và hệ thống các phím và nút điều chỉnh rất thân thiện dễ sử dụng nhưng cũng không kém phần hiện đại. Ngoài ra rất ấn tượng ở chổ là có thể dùng voice command (hệ thống điều khiển bằng giọng nói) cho tất cả các chức năng như máy điều hòa, CD player, MP3, XM radio, Navigtation, Acura link để gọi điện trực tiếp đến dịch vụ chăm sóc khách hàng của Acura hay dịch vụ cứu hộ 24h của Acura ngoài ra nó còn nhận các tin nhắn từ Acura chẳng hạn như thời gian bảo dưỡng định kỳ,... Về hệ thống dẫn đường có những chức năng như cập nhật thông tin bằng XM sattelite báo những đoạn đường kẹt xe, chỉ dẫn các chổ ăn chơi giải trí, và cung cấp sao và giá tiền của từng nhà hàng khác nhau, hệ thống dẫn đường còn có thể báo số mile/km của đoạn đường đi còn lại và thời gian đến nơi là bao nhiêu bằng giọng nói, và có thể trả lời câu hỏi về thời gian. Ngoài ra còn có Bluetooth handfree kết nối với điện thoại di động, lưu được 1000 số điện thoại và quay số bằng giọng nói. Những điều này em liệt kê ở đây để các bác có thể thấy Acura áp dụng đầy đủ những món đồ chơi mà cơ bản một chiếc BMW series7 hay MerS được trang bị (lưu ý ko phải so sánh với Mer S và Bim7 vì ko chúng cùng phân khúc). Nhưng Acura có thể bán chiếc TL-S với giá rẻ hơn BMW328coupe và 335coupe thậm chí nói đúng hơn đối với những gì được trang bị trên TL-S thì có thể so sánh với BMW5. Chính vì so sánh các chức năng và sau khi đi lái thử test drive cả BMW3 và TL-S em đã quyết định chọn TL-S làm vợ.
Để so sánh em post lại 2 hình ảnh nhé, một là xe em TL-S đời 2008 và một là TL đời 2009. Và có thể nhìn thấy mẫu 2009 hầm hố hơn.:D

2009 Acura TL Announced

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@Chain: không khác biệt nhiều lắm đâu. Chiếc TL-S là niềm mơ ước của nhiều OSers lắm đó.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

cái bọn designer của trung tâm thiết kế xe honda bắc mỹ thiết kế xe củ chuối thật ...em để ý hãng nào mà dùng thiết kế ở mỹ là xấu ...ko bao giờ được hoản hảo như bọn châu âu ..bao đời nay cũng vậy ...hình như người Mỹ không có năng khiếu và con mắt thiết kế otô thì phải ....

Hạng B2
30/4/08
107
0
0

Trích đoạn: lm1mt
Trích đoạn: Sivik
@Im1mt: Mấy tấm của bác là TL đời cũ rồi chứ đâu phải 2009. Mà sao hình nhỏ xíu râu ria tùm lum thế?:D
nhà bác này nói hay thật , hình của bác là hình cọp trên mạng , xe concept , đã có ngoài thị trường đâu , hình của em chụp thục tế ở Auto Show ở san francisco , mà thực tế thì phải xe 2008 chứ bác nhẩy?
Ơ hay em cọp hình hồi nào, hình đấy là của bác pual waker mà. Mà topic đang nói về 2009 Acura TL?

Trích đoạn: canadabuon
cái bọn designer của trung tâm thiết kế xe honda bắc mỹ thiết kế xe củ chuối thật ...em để ý hãng nào mà dùng thiết kế ở mỹ là xấu ...ko bao giờ được hoản hảo như bọn châu âu ..bao đời nay cũng vậy ...hình như người Mỹ không có năng khiếu và con mắt thiết kế otô thì phải ....
Em thấy TL mới này rất đẹp sắc sảo và gân guốc mà, sao bác chê nặng lời quá

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Trưa nay em vửa chạy thử con Acura MDX. Cảm giác ngồi trên cao cũng sướng, nhìn ngó quang đãng hơn Civic. Nhưng thấy bảo uống xăng kinh lắm, 20l /100 km . Nếu 120K, em sẽ mua Lexus cho nó lành.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113

em nghĩ bác Chain muốn giống đời 09 thì chỉ cần độ bodykit, kính chíêu hậu và có thể là đèn hậu là giống đời sau rồi, bác cho em hỏi TL bác mua lúc đó bao nhiêu vậy? [8|]

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Price plus tax là 38K bác. Tax em đóng hình như 2,800 không nhớ chính xác bao nhiêu, nhưng được khấu trừ lại nên đóng hình như chừng 1800 gì thì phải.

Tập Lái
4/7/08
8
0
0

Em khoái con của bác chain hơn. Con 2k9 nhìn cứng quá, không đẹp lắm. Cũng có thể do chỉ mới có 1 hình của 2k9 để coi nên chưa rõ lắm, với lại em khoái màu trắng giống xe bác chain hơn.