Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
@SF, SVN: Ủa sao chán vậy các bác, em ở nhà tự rửa còn bò xuống dùng máy áp lực xịt gầm được mà. :)

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
hehe, trước giờ em rửa xe thì cho thợ xịt luôn dưới gầm cho sạch bùn đất nên em toàn gọi là rửa gầm, giờ mới biết rửa gầm là phải có cầu nâng :D thanks bác SF đã correct giúp

SAFETYFAST nói:
DP nói:
bonus thêm 1 tấm Forester sau khi tắm bùn khô, xe này chắc phải ghé Sonax rửa gầm giống xe SF xiên vịt

Sonax không có rửa gầm bác ơi, đừng nhầm lẫn thế!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
SAFETYFAST nói:
DP nói:
bonus thêm 1 tấm Forester sau khi tắm bùn khô, xe này chắc phải ghé Sonax rửa gầm giống xe SF xiên vịt

Sonax rửa gầm theo phương pháp đã đc huấn luyện của Sonax Đức, sử dụng vòi phun đúng cách, nhìn nước nhỏ ngược xuống để xem độ sạch của gầm. E rửa xe Sonax hơn 7 năm, làn nào đi thay nhớt nhìn gầm cũng sạch bong! 7 năm qua chưa bao giờ em rửa gầm xe ở bất cứ nơi nào, chưa bao giờ nâng gầm lên rửa! Còn có đem xe bạn ra rửa ở ngoài xem cách rửa gầm, thấy nâng lên xịt xịt quẹt quẹt, chả sạch cái gì cả. Chưa cần biết gầm, chỉ cần thò tay vuốt cái mép hốc bánh là biết sạch hay ko à! 100% là còn bẩn, trừ Sonax!

Hic em ko bít Meguiars ngoài HN bác SF rửa thế nào chứ em thấy xe bác quầng xước thảm hại á :D

Kombat nói:
SAFETYFAST nói:
DP nói:

Sonax rửa gầm theo phương pháp đã đc huấn luyện của Sonax Đức, sử dụng vòi phun đúng cách, nhìn nước nhỏ ngược xuống để xem độ sạch của gầm. E rửa xe Sonax hơn 7 năm, làn nào đi thay nhớt nhìn gầm cũng sạch bong! 7 năm qua chưa bao giờ em rửa gầm xe ở bất cứ nơi nào, chưa bao giờ nâng gầm lên rửa! Còn có đem xe bạn ra rửa ở ngoài xem cách rửa gầm, thấy nâng lên xịt xịt quẹt quẹt, chả sạch cái gì cả. Chưa cần biết gầm, chỉ cần thò tay vuốt cái mép hốc bánh là biết sạch hay ko à! 100% là còn bẩn, trừ Sonax!

Hic em ko bít Meguiars ngoài HN bác SF rửa thế nào chứ em thấy xe bác quầng xước thảm hại á :D

1. Xe em xước dăm vì có phải là lúc nào cũng được rửa ở một chỗ đâu, nhất là những lúc đi xa!

2. Xe không nâng gầm lên để phun thì những hốc/đoạn giữa xe thì nhìn thấy gì, sờ thấy đâu mà phun với xịt? Như hôm rồi xe em vào sonax rửa mà có sạch được hết đâu? Em nghĩ là kiểu sonax chỉ sạch đối với xe bẩn vừa phải thôi chứ gặp đi xa trời mưa dính bùn VN thì khóc cũng không rửa sạch được gầm nếu không cho lên cầu!

3. Sắp tới xước quá không đánh bóng được là em quất xanh sần nguyên xe luôn, khỏi phải lo xước dăm với đánh bóng! :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
ha ha gặp em đi xuyên việt là chỉ có đi về tận nhà xong xuôi hết rồi mới đem rửa thôi. Dứt khoát ko rửa bất kỳ chỗ nào khác :D