Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/1/10
42
0
6
THANHTR41 nói:
Cam on Bac Khoa_tdk ...
Rui vay là Xi-view Palace tieu tung rui. Cai du an nha xa hoi nay dau co it oi ji ...cao toi hon 62m va gan ca ngan nguoi.
Vay là no nam cung ko xa tropic garden va lang biet thu Thao dien ko bac ?
Khu đất nằm đối diện nhà hàng Chaba Thái đó bác, trong khu này có 2 hay 3 biệt thự VIP gì đó mà luôn thấy bảo vệ chốt barie ngồi ngoài

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Em search được ít thông tin về nó đây các bác.

Chung Cư Thảo Điền

Với vị trí đắc địa gần khu trung tâm đô thị mới Thủ Thiêm và được bao quanh bởi dòng sông Sài Gòn thơ mộng, phường Thảo Điền là nơi hội tụ đủ tất cả các yếu tố cần thiết để hình thành nên một môi trường không gian sống lý tưởng với yêu cầu về chất lượng ngày càng nâng cao của cư dân thành phố.

Công trình chung cư Thảo Điền của Công ty Cổ phần Đầu tư Thủ Thiêm là một trong 04 dự án chung cư cao tầng đón đầu xu hướng phát triển quan trọng tại bán đảo Thủ Thiêm với một môi truờng sống xanh và văn minh trong tương lai.

Mặc dù mục đích đầu tư ban đầu chỉ hướng đến khách hàng có thu nhập khá, nhưng tập thể kiến trúc sư Ardor Architects đã hình thành nên một công trình có đẳng cấp kiến trúc ngang tầm, thậm chí vượt hẳn các dự án cao cấp trong khu vực.

Quy mô dự án:
  • 2 khối cao tầng gồm 16 và 20 tầng
  • Diện tích đất: 4.075,5 m2
  • Tổng diện tích sàn: 20.846,7 m2
  • Tổng số căn hộ: 171 căn hộ
  • Tổng số cư dân dự kiến: 513 cư dân
  • Mật độ xây dựng: 34%
  • Hệ số sử dụng đất: 4,4

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
cam on bac Khoa_tdk nhieu :)
trui nhà xa hoi ma ok wa chung chung luon :)

Em doc cai wang cao nay cua no :

Mặc dù mục đích đầu tư ban đầu chỉ hướng đến khách hàng có thu nhập khá, nhưng tập thể kiến trúc sư Ardor Architects đã hình thành nên một công trình có đẳng cấp kiến trúc ngang tầm, thậm chí vượt hẳn các dự án cao cấp trong khu vực.

het hon :)

vay là pa con o xi view và tropic garden sat ben thua sat rat het ... :)

Hạng B2
1/4/07
409
7
18
Ông Thanh Tra này cứ nhặng xị lên thế nhỉ. Thứ 1 là con cc Thảo Điền này 171 căn hộ. Thứ 2 là nó cao cấp hơn Xii thì bác múc khẩn cấp chục căn, e bao lô. Thứ 3 là lo bò trắng răng, mấy thằng đại gia biệt thự mới lo bảo vệ chứ Xii cả đống bảo vệ lo gì, dân trong Xii cũng toàn oto nên bác ko phải lo. Nhoé

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
E hieu goy :)
Em cung tim ra thong tin nhu bac khoa_tdk.
Cai wang cao do là hoi nam 2010 :)

>>Công trình chung cư Thảo Điền của Công ty Cổ phần Đầu tư Thủ Thiêm là một trong 04 dự án chung cư cao tầng đón đầu xu hướng phát triển quan trọng tại bán đảo Thủ Thiêm với một môi truờng sống xanh và văn minh trong tương lai. Các dự án cao tầng còn lại hiện đã và sắp được đưa ra thị trường bao gồm River Garden của Indochina Land, Hoàng Anh River View của Hoàng Anh Gia Lai, và Xi Riverview Palace của GS E&C Hàn Quốc.

Den gio nay 3 du an kia deu xong het con cai Chung cu Thao dien nay dang chuan bi xay thanh nha o xa hoi :)
Ngam nghi lai cai wang cao luc do (2010) cua no "có đẳng cấp kiến trúc ngang tầm, thậm chí vượt hẳn các dự án cao cấp trong khu vực" cang thay dung là ko tin tuong duoc ji nua het khi du an chua xay xong !!!

ko con 171 can ho nhu du an cao cap luc ban dau nua dau ...No se tang thanh gap doi 326 can ho xa hoi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Vậy bác nào lỡ đóng tiền cọc cho nó thì cắn răng sau này ở chung với các bác tái định cư à :(

Hạng F
29/8/07
8.017
26.358
113
Ông THANHTRA41 này em nhớ là mua bên Thảo Điền Pearl mà, làm gì mà cứ phải xoắn nhỉ. Hay bác đang thấy mấy bác mua Tropic Garden, Xi dính quả này thì khoái chí quá. Như vậy không nên đâu bác ạ. Không phải cứ nhà ở xã hội thì toàn đầu trôm, đuôi cướp ở đâu. Dân đen như chúng em không có tiền thì cũng vẫn ở nhà XH, TDC...mà em thấy có sao đâu.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Da bac noi vay lam e ko vui chut nao !
e chi muon toan khu Thao dien sach se tot nhu PMH ... vi vay nen khi nghe tin xay chung cu xh toi 700 cu dan trong khu vuc e moi tim hieu cu the ra sao no nam o dau ...
e co so sanh khu vuc vi co thao luan voi bac asianguy85 ve tropicgarden (bac ay dang lang tangko biet co mua ko)
E ko co y thich nhu bac noi dau :(

Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
Nói dân tái định cư toàn dân đầu trộm đuôi cướp là không đúng nhưng con sâu làm rầu nồi canh bác à. chỉ cần 5% dân tái định cư là dân không đàng hoàng thì đã có 35 hộ dân x 4 = 140 người thuộc thành phần bất hảo rồi. Băng cướp phước tám ngón hồi đó cũng chỉ có mười mấy mạng thui đó bác

Tập Lái
26/7/13
39
0
0
30
nghe giữa khu Thảo Điền mọc lên nhà ở xã hội làm em cũng chùng bước, hix
em đang tăm tia Tropic Garden

Status
Không mở trả lời sau này.