Tập Lái
22/9/16
47
19
18
HCM
citiford.com
Mọi thứ cứ đưa hết vào HĐ, cái nào ngoài HĐ thì làm cái phụ lục, tất tần tật trong đó, 2 bên kí tên, tiền xe+tiền phụ kiện+tiền đăng kí xe thế là xong xuôi thôi

Tập Lái
5/10/16
28
12
3
36
Bác cần xe trước tết thì mua ngay, còn nếu cân nhắc về kinh tế thì cứ để qua năm sẽ rõ, Focus giá hiện rất lăn tăn, đủ thể loại vì nó có nhiều loại xe: xe syn2 tồn kho vài tháng, xe sync 2 mới về khoảng 1 tháng và xe có sync 3, xe có sẵn giá khác, xe đặt hàng về giá khác, xe màu hiếm lại giá khác. Nên bác mua xe thì phải chốt màu xe, phiên bản nào, thời gian muốn lấy xe, giá các đại lý ko chênh nhiều đâu, giá lung tung 1 phần vì khách hàng mua xe cũng ko xác định rõ mình muốn mua xe ntn mà cứ hỏi lung tung nên mới ra vậy. Cứ ra 1 đại lý gần nhất, trao đổi, thương lượng là sẽ chốt được giá tốt thôi.

mình chốt hết với Sâu và đến tận showroom ấy chứ. Nhưng khi đến thì có chiêu: "hnay chương trình giá e báo a hôm trước hết rồi ạ"
Thật ra mình làm bên Ngân hàng rồi BĐS nên việc kì kèo trả giá mình cũng khá quen nên bắt bài được khá nhiều điểm vô lý.

Đã đi hỏi thêm về Luật thì năm sau khi đăng kí xe là sẽ được giảm thuế. Còn việc giá mua xe có giảm k thì hoàn toàn do chính sách của đại lý.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em thấy cứ như bên trường hải lại hay giá công bố các đại lý cứ thế bán dân mua cũng cảm thấy đỡ ức vì mua hớ. anh Ford đợt em đi khảo giá thấy mỗi anh 1 kiểu mặc dù cùng địa bàn làm mình thấy hơi loạn

• Like
Reactions: thu.ford
Tập Lái
5/10/16
28
12
3
36
thật chứ chênh lệch 10tr là con số k nhỏ. Ko biết chính sách Ford VN là gì luôn khi thấy Trường Hải chạy rầm rầm mà a ấy vẫn bình thản.

Tập Lái
28/11/16
11
1
3
37
Em cũng định cọc con Ford fiesta ecoboot 1.0 mà đại lý báo giá 580tr thế có đắt không các bác. Ngoài ra còn khuyến mãi dán phím cách nhiệt (6tr), trải sàn (1tr). Hỏi thì đại lý bảo kính cách nhiệt cũng có nhiều loại. Nếu không cẩn thận thì đại lý khác dán kính thường ngay.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Kinh nghiệm vào đại lý mua là các Bác cứ tỏ thái độ bất cần, không được qua ĐL khác mua, cái nào ko vừa ý cứ nói bắt sửa, nó sẽ chạy theo Bác như vịt. Còn Bác cứ cả nể là nó xem mình như gà mà lùa, đưa những điều khoản bất hợp lý, qui định vô lý..... giá cứ deal sát giá cho em, hỏi ít nhất 3 đại lý, đừng dại hay phiền mà chỉ vào 1 đại lý là dính chắc

Tập Lái
28/11/16
11
1
3
37
Kinh nghiệm vào đại lý mua là các Bác cứ tỏ thái độ bất cần, không được qua ĐL khác mua, cái nào ko vừa ý cứ nói bắt sửa, nó sẽ chạy theo Bác như vịt. Còn Bác cứ cả nể là nó xem mình như gà mà lùa, đưa những điều khoản bất hợp lý, qui định vô lý..... giá cứ deal sát giá cho em, hỏi ít nhất 3 đại lý, đừng dại hay phiền mà chỉ vào 1 đại lý là dính chắc
Thank bác. Nhưng em ở Vinh, chỉ có một đại lý. Em cũng hơi cay cay.

• Like
Reactions: vienchau
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Ai cần thì mua, giảm 1 ít chứ có bao nhiêu đâu. Giống tháng 7 vừa rồi e nghĩ xe dưới 1.5 giàm từ 20 - 40 triệu
Ai chưa cần thì chờ sang năm, lúc đó hết chương trình khuyến mãi (mạnh nhất là tháng 12 hàng năm) thì lại "biết thế" đến khổ hihi