Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Chặng này xem hay quá, nể ku Ham thật, spin cuối đoàn vậy mà vẫn ngoi lên 2 được.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Rai: anh thật là vô dụng. Nếu anh passed Ham thì mọi sự đã an bài, Fer sẽ về 1-2 :D. Thằng Mẹc call team còn bày đặt tặng cho Rai vị trí của Bot để che mắt thiên hạ :D.

Merc không Pit Bottas ở SC cuối vì muốn đè Vet (giúp Ham) ...
chứ nếu Pit, chắc chắn Bottas giữ dc P2, và nếu có nhường Ham thì vẫn lên Pô, Kimi khi đó chỉ về P4 là max. Cuối chặng Bot có vẻ không vui.

• Like
Reactions: tydep
Bottas không vui là đúng vì phút cuối phải nhường P2 cho Ham.

Merc không pit cả 2 xe cũng đúng luôn theo quan điểm của em vì đó là lựa chọn duy nhất để cạnh tranh với Ferrari.

Nếu chặng trước mà Ferrari bắt Kimi nhường vị trí cho Vettel thì chắc ăn chửi sml rồi nhỉ!

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Bác @kebab, @Ka cho em hỏi phạt Kimi 10s có hợp lý không vì Kimi đã bám sát lề rồi, ku Ham ép vào thì văng thôi chứ sao phạt Kimi thế?

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Bác @kebab, @Ka cho em hỏi phạt Kimi 10s có hợp lý không vì Kimi đã bám sát lề rồi, ku Ham ép vào thì văng thôi chứ sao phạt Kimi thế?

Kimi thắng lết bánh trước nên bị trượt ... không ôm sát lề, (mặc dù Ham lúc ôm cua đã chừa đủ khoảng trống)

bác xem cilp ở đoạn 1:25s

• Like
Ở trường hợp va chạm giữa Ham và Kimi: Kimi nằm ở "inside line" trước khi vào cua phải tại cua thứ 3, Ham cua phải và bánh sau của Ham chạm bánh trước của Kimi. Quan điểm cá nhân của em đây là "racing incident", một va chạm bình thường trong bối cảnh căng thẳng của vòng đua dù Kimi sau đó nhận án phạt 10s và sau cuộc đua nhận lỗi về mình.

Cũng tình huống tương tự là va chạm giữa Grosjean và Sainz thì hai tay đua này lại không ai bị phạt!?

"You have to leave a space! All the time you have to leave a space!"

• Like
Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Oh, em xem cái này lâu rồi. Giờ mới biết các bác ở đây phân tích hay quá. Lâu lắm hôm qua mới xem được Vòng đua hấp dẫn từ đầu tới cuối như vây.

• Like
Reactions: Ka