Tổng thống
5/6/07
354
18.593
93
Saigon
Vet chạy ngu thì chịu thôi, chiến thuật pit của nhà Fer cũng ngu nốt, khoan đổ lỗi thời trang thời tiết gì cả. Ku Ham thắng chặng này xứng đáng khi hắn đã vượt qua hầu như tất cả các tay đua khác.

ps: 1 fan của Kimi cho hay :)

Vet chạy ngu thì chịu thôi, chiến thuật pit của nhà Fer cũng ngu nốt, khoan đổ lỗi thời trang thời tiết gì cả. Ku Ham thắng chặng này xứng đáng khi hắn đã vượt qua hầu như tất cả các tay đua khác.

ps: 1 fan của Kimi cho hay :)
Em cũng fan Kimi (bác nhìn avata thì biết)...nhưng công bằng mà nói thì bác cho em hỏi chiến thuật pit của Ferrari ngu chỗ nào ạ?

Tổng thống
5/6/07
354
18.593
93
Saigon
Em cũng fan Kimi (bác nhìn avata thì biết)...nhưng công bằng mà nói thì bác cho em hỏi chiến thuật pit của Ferrari ngu chỗ nào ạ?

chào bác Bắp,

em thấy nhà Fer ngu khi cho Kimi pit quá sớm & Vet pit quá trễ. Có phải lý do nhà Fer muốn chờ cho Bot pit trước or gamble trời mưa mới pit Vet lốp wet luôn? Đến khi lốp U của Vet tã quá rồi mới chịu pit thì đến khi trở ra Vet đã chạy sau Kimi, ko thể push hard để tạo khoảng cách với 2 con Merc dc. Đúng ra nhà Fer phải tính toán sao Vet ra ngay trước Kimi , để Kimi cản 2 con Merc thì cơ hội win sẽ cao hơn chứ?

mong bác phân tích thêm.

chào bác Bắp,

em thấy nhà Fer ngu khi cho Kimi pit quá sớm & Vet pit quá trễ. Có phải lý do nhà Fer muốn chờ cho Bot pit trước or gamble trời mưa mới pit Vet lốp wet luôn? Đến khi lốp U của Vet tã quá rồi mới chịu pit thì đến khi trở ra Vet đã chạy sau Kimi, ko thể push hard để tạo khoảng cách với 2 con Merc dc. Đúng ra nhà Fer phải tính toán sao Vet ra ngay trước Kimi , để Kimi cản 2 con Merc thì cơ hội win sẽ cao hơn chứ?

mong bác phân tích thêm.
1. Tất cả các đội đều cố gắng kéo dãn stint 1 dài nhất có thể để phòng trời mưa.
2. Ferrari pit Kimi trước để under cut Bottas và trên thực tế đã under cut thành công khi Bottas pit xong thì đã ra sau Kimi. Em không rõ như vậy thì ngu chỗ nào?
3. Tại sao Ferrari phải pit Vettel sớm hơn trong khi người họ cần cover trong hoàn cảnh đó là Bottas chứ không phải Lewis. Vettel đang dẫn Bottas 4 giây thì khi nào Merc pit Bottas thì Ferrari mới cần pit Vettel chứ.
4. Lewis chạy chiến thuật hoàn toàn khác khi xuất phát bằng lốp Soft sơ với 10 tay đua đầu xuất phát bằng lốp Ultra Soft.
5. Vettel sau khi pit ra sau Kimi hoàn toàn đúng, cái sai của Ferrari chính là họ không ngờ Kimi vẫn có pace quá tốt dù lốp cũ hơn và Ferrari đã không phản ứng sớm hơn khi không yêu cầu Kimi để Vettal vượt.
6. Merc phản ứng nhanh hơn ở tình huống tương tự khi để Bottas vượt Lewis từ rất sớm qua đó giúp Bottas bảo vệ bộ lốp tốt hơn.

Hy vọng em giải thích dễ hiểu.

• Like
Reactions: AmaterF1
Hạng B1
11/10/13
79
28
18
Hôm qua nếu không team oder cho Vet vượt Rai có khi lão ấy lại về nhất cũng nên, nhưng 2 ông Phần lan trót làm phận số 2 rồi biết sao được. Tình huống hôm qua tương tự năm 2010 khi Fer yêu cầu Massa nhường Alonso, chỉ tiếc là năm nay trời mưa và Vet đã tự làm hỏng tất cả. Thua ngay trên sân nhà là 1 cái gì đó rất chua và cay.

Hôm qua nếu không team oder cho Vet vượt Rai có khi lão ấy lại về nhất cũng nên, nhưng 2 ông Phần lan trót làm phận số 2 rồi biết sao được. Tình huống hôm qua tương tự năm 2010 khi Fer yêu cầu Massa nhường Alonso, chỉ tiếc là năm nay trời mưa và Vet đã tự làm hỏng tất cả. Thua ngay trên sân nhà là 1 cái gì đó rất chua và cay.
Merc hôm qua cũng ra lệnh cho cả hai tay đua (Bottas là chính) giữ nguyên vị trí khi restart Bottas với lốp mới hơn tý nữa thì cho Lewis ăn hành...hehe

• Like
Hạng B1
11/10/13
79
28
18
Merc hôm qua cũng ra lệnh cho cả hai tay đua (Bottas là chính) giữ nguyên vị trí khi restart Bottas với lốp mới hơn tý nữa thì cho Lewis ăn hành...hehe
Thua trên đất Đức chả sao cả. Cả mùa quan trọng nhất vẫn là chặng Monza, Vet cứ về nhất là đủ làm hài lòng bộ sậu Fer rồi. Mới thay chủ tịch mà xui quá chả có gì làm quà
P/s: Cá nhân em nghĩ năm nay cơ hội vẫn nằm trong tay Vet và Fer chỉ cần biết chắt chiu tận dụng tốt thì Vet sẽ có cơ hội để vô địch lần thứ 5.

Thua trên đất Đức chả sao cả. Cả mùa quan trọng nhất vẫn là chặng Monza, Vet cứ về nhất là đủ làm hài lòng bộ sậu Fer rồi. Mới thay chủ tịch mà xui quá chả có gì làm quà
P/s: Cá nhân em nghĩ năm nay cơ hội vẫn nằm trong tay Vet và Fer chỉ cần biết chắt chiu tận dụng tốt thì Vet sẽ có cơ hội để vô địch lần thứ 5.
Đồng ý với bác là mùa này chức vô địch là cơ hội của Vettel, không chén được thì chỉ trahcs bản thân và team Ferrari.

• Like
Hạng D
21/10/08
3.646
70.184
113
Miền Không Xác Định
Lúc chạy sau Rai, Vet có 2 cú thắng xịt khói là nghi nghi rồi :D.
Vet đâu cần chạy cố sống cố chết như vậy nhỉ? Khoảng cách với Bot hơn 6s đều. Lúc xoè thì khoảng 8s.

Lúc chạy sau Rai, Vet có 2 cú thắng xịt khói là nghi nghi rồi :D.
Vet đâu cần chạy cố sống cố chết như vậy nhỉ? Khoảng cách với Bot hơn 6s đều. Lúc xoè thì khoảng 8s.
Bottas sau khi pit ra chạy sau Lewis cũng lock-up ít nhất 1 phát còn gì bác...sau quả đấy Ham để Bottas qua luôn

• Like
Reactions: xxmagicxx