Tổng thống
5/6/07
354
18.579
93
Saigon
Sao thớt ế dữ vậy trời? :D
Đừng thấy xe Mẹc 1-2 rồi nản. Đó là gian lận của nhà Mẹc hôm qua :D. Ham núp gió Vet, rồi che gió cho Bot để được thành tích trên :D. Người ta gọi là hiệu ứng đường hầm. Vet ngây thơ vẫn bị Ham chơi gác :D.
Đây sẽ là chặng đua hấp dẫn vì xe của 3 đội hàng đầu coi như ngang nhau về sức mạnh. Xe Fer vẫn là xe nhanh nhất ở chặng này.

mất Le Le mất vui, ko biết em nó bị phạt mấy bậc a nhỉ? hy vọng main race có drama, chỗ cái turn 8 đó như có ma ám nhỉ?

Hạng D
21/10/08
3.646
70.173
113
Miền Không Xác Định
mất Le Le mất vui, ko biết em nó bị phạt mấy bậc a nhỉ? hy vọng main race có drama, chỗ cái turn 8 đó như có ma ám nhỉ?
Đâu có gì đâu mà phạt? Chỉ có Gasly bị phạt xuất phát từ pitlane do vi phạm 2 lỗi.
Kịch bản hay nhất là khi xuất phát 1 trong 2 anh Vet và Mad Max chen vào chia cắt được cặp Mẹc. Đồng thời Lec nhanh chóng bắt kịp top 5 chỉ sau vài vòng. Anh ta sẽ gây áp lực cực lớn cho 4 tên phía trên bởi có bộ lốp mới hơn:

2019 Azerbaijan GP, Baku City Circuit

Theo Firelli thì tối ưu cho chặng này là 1 pitstop.
Nếu khỏi đầu bằng C4 thì vào pít ở vòng thứ 25
Nếu bắt đầu bằng C3 thì vào pit ở vòng thứ 26 :D. (Thấy hơi vô lý nhỉ. Đúng ra C3 phải kéo dài hơn C4 5-10 vòng chứ?)
Nhưng cả 4 tay dẫn đầu đều không có lốp C4 mới. Có thể pit sớm ở vòng thứ 20? Rồi chuyển qua C2 chạy bền về đích? :D Nếu chọn C3 thì vào cuối chặng sẽ rất đuối.
Lec ưu thế rõ rệt với 4 bộ lốp mới đủ loại tha hồ lựa chọn.
Vè race pace thì không có chênh lệch nhiều trong 3 nhà xe. Mẹc phân hạng tốt chẳng qua là nhờ "ăn gian" và có chế độ "party mode" mạnh hơn thôi.

Attachments

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Sao thớt ế dữ vậy trời? :D
Đừng thấy xe Mẹc 1-2 rồi nản. Đó là gian lận của nhà Mẹc hôm qua :D. Ham núp gió Vet, rồi che gió cho Bot để được thành tích trên :D. Người ta gọi là hiệu ứng đường hầm. Vet ngây thơ vẫn bị Ham chơi gác :D.
Đây sẽ là chặng đua hấp dẫn vì xe của 3 đội hàng đầu coi như ngang nhau về sức mạnh. Xe Fer vẫn là xe nhanh nhất ở chặng này.
Nếu nói là gian lận thì đội nào cũng gian lận thôi bác, không kiểu này thì kiểu khác. Merc hôm qua "ranh" hơn khi họ cho 2 xe ra sớm (thực ra thì hầu hết chặng nào cũng vậy) và đến pit exit thì chậm lại chờ các xe khác qua rồi đu theo, nhận được slipstream ở sector 3 và chấp nhận dirty air ở sector 2. Cái hay là họ biết khả năng của mình sẽ không thể dành Pole ở đây nên có tình huống ứng phó. Và ở chặng này Bot được phân chạy đầu, Ham chạy 2 nha bác.

Hạng C
9/7/12
644
1.477
93
Hôm qua ko được xem Q nên cám ơn bài bình của bác Gic. Nhưng các mùa gần đây trong những tình huống tranh chấp mang tính quyết định thì Fer thường ko chuẩn bằng Bull và Mẹc nên kết quả không tương xứng với con xe, điều đó cũng làm ảnh hưởng đến tâm lý và phong độ của driver.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.173
113
Miền Không Xác Định
Nếu nói là gian lận thì đội nào cũng gian lận thôi bác, không kiểu này thì kiểu khác. Merc hôm qua "ranh" hơn khi họ cho 2 xe ra sớm (thực ra thì hầu hết chặng nào cũng vậy) và đến pit exit thì chậm lại chờ các xe khác qua rồi đu theo, nhận được slipstream ở sector 3 và chấp nhận dirty air ở sector 2. Cái hay là họ biết khả năng của mình sẽ không thể dành Pole ở đây nên có tình huống ứng phó. Và ở chặng này Bot được phân chạy đầu, Ham chạy 2 nha bác.
Tất nhiên nếu gian lận thiệt thì đã bị phat rồi :D. Cái chính là Vet quá ngây thơ :D, và điều kiện nữa là thiếu Lec Và Gasly nên nhà Mẹc mới tận dụng.

Hạng C
9/7/12
644
1.477
93
Lec chơi chiến thuật dụ Mer đốt lốp, cũng hay để xem may mắn thuộc về ai.

Hạng C
9/7/12
644
1.477
93
Có lẽ Fer lại sai khi ko thay lốp cho Lec khi ở đoạn lap 3x? 2 con Mec 5 vòng cuối biểu diễn cống hiến luôn :)