Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Trồng lan phải nắm kỷ thuật, đầu ra.,,
Nếu có 2 đk trên là ngon àh bác 3
Chỉ lo về kỹ thuật, dân Sài Thành về làm nông có gì đó sai sai o_O
Bác ba trồng lan được ko?
Kiểu giống như nuôi yến là cùng. Cứ em nào tên Yến bắt về nuôi. :eek:
Đất rừng hả bác.
Đất rẫy
Bác về Cù Lao Dung mua 300tr/hecta, thả gà heo cá mần gì cũng được chờ anh Trần Đề bên kia sông, rảnh chạy xuống câu cá điền viên hưởng an nhàn...
Bảo Lộc cho đỡ tốn điện đó bác.

Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Mở thớt để mọi người cập nhật,phân tích tình hình,chém gió,cảnh báo ... Cũng nhờ những thớt này mà mình rút kịp lúc,nhiều người không rút kịp dù rao giảm cả trăm triệu, đặt biệt những khu vùng xa ở Q9 đó bạn.
Mình rao giảm 400tr, bán vẫn lời 300tr :).

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Chỉ lo về kỹ thuật, dân Sài Thành về làm nông có gì đó sai sai o_O
Kiểu giống như nuôi yến là cùng. Cứ em nào tên Yến bắt về nuôi. :eek:

Đất rẫy

Bảo Lộc cho đỡ tốn điện đó bác.
Kỷ thuật trồng lan cũng ko khó đâu bác 3.
Một mầm giống + chậu nhựa nho nhỏ + vitamin+ xơ dừa có mấy ngàn ( sau khi cây lớn thì chuyển sang chậu đất to ) thành phẩm bán từ vài chục ngàn dến trên 100k/ chậu. Trồng số lượng lớn thì rất có ăn. Tui chit sợ đầu ra thôi...

Vốn bỏ ra làm giàn che + hệ thống phun sương cũng khá nặng...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
đất bảo lộc lân cận thành phố 1 tỷ/hecta. Với 1hecta này nếu đem đi trồng lan thì 1 năm lấy lại vốn đất, 1 năm nữa lấy lại vốn đầu tư làm lan. Cộng thêm thời gian 1 năm tổng cộng có 3 năm để thu hồi toàn bộ vốn.

Khả thi ko các ae? :D
Lan ko ra hoa thì seo?. Làm hàng xóm với Lý nhã kỳ rồi cua luôn coi bộ lời hơn

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
đất bảo lộc lân cận thành phố 1 tỷ/hecta. Với 1hecta này nếu đem đi trồng lan thì 1 năm lấy lại vốn đất, 1 năm nữa lấy lại vốn đầu tư làm lan. Cộng thêm thời gian 1 năm tổng cộng có 3 năm để thu hồi toàn bộ vốn.

Khả thi ko các ae? :D
trồng mà ko chắm sóc,ko có đầu ra,ko kỹ thuật,có khi đi toi luôn khu đất mà trả nợ,còn trồng cafe mà ko làm cỏ,bón phân,xịt thuốc ,tưới thì cafe cũng chết,rồi tới mùa ko có người canh thì trộm nó hái,nó chặt luôn cả cây lôi đi,rồi phơi .... làm nông ko giễ tí nào

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
trồng mà ko chắm sóc,ko có đầu ra,ko kỹ thuật,có khi đi toi luôn khu đất mà trả nợ,còn trồng cafe mà ko làm cỏ,bón phân,xịt thuốc ,tưới thì cafe cũng chết,rồi tới mùa ko có người canh thì trộm nó hái,nó chặt luôn cả cây lôi đi,rồi phơi .... làm nông ko giễ tí nào
Gì.
Trộm nó chặt cả gốc lôi đi là cũng còn bỏ công ra hơi bị nhiều đó bác ạh.
Mùa điều kìa, trôm nó éo cần phải lặt từng hạt điều làm gì cho mât công, đợi chủ lặt gom vào bao ( vì rộng quá nên gom lại từng chổ) là tụi nó me chơi luôn cả bao nữa đó bác.

Hạng B2
19/6/19
219
356
66
39
Dân Sg chưa thấy quan tài chưa đổ lệ. Giờ ở quê có người nào giàu nhờ làm nông đâu, mấy năm nay đất tỉnh có giá họ bán hết chuyển hộ khẩu lên Sg ở
Cái này gọi là tâm lý bầy đàn. J không ai làm mấy thằng thành phố về mua hết đất quê, quy hoạch, rào mấy cái nhà nylon, dán mấy cái vietgap. Lúc đó mấy ông trên sài gòn lại kêu trời sao giá thực phẩm mắc vậy. Biết vậy ở quê sướng hơn

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
8/8/16
1.734
2.891
113
chắc kèn sáo cũng líu lo mới ăn được tiền anh. Đại za nó khó lắm ah.

Sau Pttm mặt mộc thô , xấu hơn Ngọc Lan. Nhiều mỡ vậy tốn sức trym đẩy ra vô
Ng kia giàu vậy gái đầy để cặp
= > Đó là số ko hên như nhiều oser dc em ngon , ít xài, ko đểu =

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CivicLE