Hạng B1
28/1/20
51
65
18
30
mình nhớ có thread bất động sản sẽ nổ vào năm 2019, qua 1 năm giá vẫn chưa thấy dấu hiệu đi xuống

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
mình nhớ có thread bất động sản sẽ nổ vào năm 2019, qua 1 năm giá vẫn chưa thấy dấu hiệu đi xuống
Ko đi suống, nhưng môi giới chết lây chết lất, giá cứ đi ngang thời gian còn chết nhiều nữa

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Ko đi suống, nhưng môi giới chết lây chết lất, giá cứ đi ngang thời gian còn chết nhiều nữa
Đi ngang thì có gì mà chết vậy bác? Chỉ là thị trường đang điều tiết lại thôi. Nơi cần lên vẫn lên nơi đất chó ị hét như nhà trung tâm rớt giá là bình thường. Chính đợt sốt nóng như 2 năm gần đây mới là nên sợ

• Like
8/8/16
1.734
2.891
113
Đi ngang thì có gì mà chết vậy bác? Chỉ là thị trường đang điều tiết lại thôi. Nơi cần lên vẫn lên nơi đất chó ị hét như nhà trung tâm rớt giá là bình thường. Chính đợt sốt nóng như 2 năm gần đây mới là nên sợ
Gò vấp của m p11,10,9 giá rao cùng 1 khu vực chênh rất cao , buồn cười
Có vài căn h 4m p6 gần Đông Khởi hơn mà rẻ hơn p9,11

• Like
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Cái sợ nhất là dao dịch ko ai mua bán, nhà còn cho thuê được thì ko nói gì, còn đất mà cứ để đó, trả lãi ngân hàng song bạc luôn mái đầu

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cái sợ nhất là dao dịch ko ai mua bán, nhà còn cho thuê được thì ko nói gì, còn đất mà cứ để đó, trả lãi ngân hàng song bạc luôn mái đầu
Mấy bác bẩu đất ko có hạ buồn cười quá nhễ.
Khu dân cư hiện hữu thì chưa mà khu cỏ mọc chăn nuôi bò rớt giá so với đỉnh vừa qua mà éo có giao dịch...
Mấy bác ấy muốn mua ko tui chỉ những nơi hạ giá cho mà mua, mua thật sự chứ ko có chém gió nhé. Tui ko có rảnh!!!

Chưa thấy đi xuống là cái thế éo lào!
Đợi nó xuống 50% trở lên mới thấy àh???

Thực tế chút đi.

Chỉnh sửa cuối:
12/10/07
2.646
10.496
113
Tết này cầm lái chiếc wave cùi bắp chạy lòng vòng khám điền thổ khắp Dalat, Lạc Dương... bạc cả mặt, cuối cùng rút ra kết luận:

Hình như bđs Dalat nó không uống thuốc hạ sốt hay sao ấy!? Mấy mảnh đất nằm trong hang cùng ngõ hẻm mà giá vẫn trên trời, không những không hạ mà còn đội lên khoảng 20% so với hồi 30/4/2019.

Tuy nhiên, cũng phải công nhận: Hét thì cứ hét vậy thôi, chứ không còn người mua nữa. Chậm rồi.

Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Tết này cầm lái chiếc wave cùi bắp chạy lòng vòng khám điền thổ khắp Dalat, Lạc Dương... bạc cả mặt, cuối cùng rút ra kết luận:

Hình như bđs Dalat nó không uống thuốc hạ sốt hay sao ấy!? Mấy mảnh đất nằm trong hang cùng ngõ hẻm mà giá vẫn trên trời, không những không hạ mà còn đội lên khoảng 20% so với hồi 30/4/2019.

Tuy nhiên, cũng phải công nhận: Hét thì cứ hét vậy thôi, chứ không còn người mua nữa. Chậm rồi.

Đất cát ở dalat cũng nể nó luôn, mình cuối 5/2019 là xuống tàu mua 250m2/ 3.9tỉ bán 7.5 tỉ , sau 8 tháng. Thấy lên đọt cây rồi nhảy dù thôi. Lâu ko kiểm tra lại ko biết chủ mới thành Hồ làm gì hoặc có chuyền nổi ko. Như bác nói giá tăng 20% nữa thì cũng mừng cho chủ mới.