Tập Lái
10/5/14
2
1
0
34
chuyengianhadatsg.com
Tui thấy cái dự ớn gì đó ngay cái trạm cân dầu giây bên QL1A làm hạ tầng khá đẹp mà cả chục năm trôi qua chỉ có một vài căn nhà mọc lên...
dự án đó chắc chưa xin được giấy tờ nên không triển khai ak, dự án này nằm trong khu công nghiệp sông mây ak anh

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Vậy hiểu thế nào đây ta:

Trường hợp các dự án có công trình căn hộ du lịch, biệt thự du lịch đủ điều kiện được chuyển nhượng, việc chứng nhận quyền sở hữu (sổ đỏ) cho bên nhận chuyển nhượng thực hiện theo quy định tại Điều 32 của Nghị định 43/2014/NĐ-CPkhoản 22 Điều 2 Nghị định 01/2017/NĐ-CP.

Về trình tự, thủ tục, hồ sơ đề nghị cấp Giấy chứng nhận được quy định tại Điều 70, Điều 79 Nghị định 43/2014/NĐ-CP và Điều 8, Điều 9 Thông tư 24/2014/TT-BTNMT; khoản 8 Điều 6 Thông tư 33/2017/TT-BTNMT.

Bộ cũng đề nghị Sở Tài nguyên và Môi trường các tỉnh, thành rà soát các dự án đầu tư đã được phê duyệt và việc thực hiện giao đất, cho thuê đất của từng dự án để xác định mục đích sử dụng đất, thời hạn sử dụng đất theo quy định của pháp luật.
Theo mình hiểu là sở hữu "cái nhà" trên không. Luật gọi là quyền sở hữu công trình xây dựng. Còn trong luật định nghĩa cái nhà ở lại khác =))
Nếu mình hiểu không nhầm thì cái này giống với cái Quyền Bề Mặt.
Thui, éo nghĩ nữa. Luật như cqq =))
Hay :D luật như CQQ
Tui đọc mà muốn tẩu hoả nhập ma luôn nên ko thèm nghỉ gì nữa cho nhức đầu. Chỉ túm lại cái tựa bài thôi cho khoẻ.
He he....

Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Mấy bác cho em hỏi ngu cái!

Trong trường hợp mấy ông cấp dưới đã cấp giấy cho CĐT/ người dân mà giờ kêu là không phù hợp thu hồi lại :D

Trong trường hợp có tổn thất thiệt hại tới túi tiền của người mua sau cùng thì xử lý như thế nào ạ ?

chứ người mua cuối có giấy tờ hẳn hoi - công chứng hợp lệ thì chuẩn cmnr còn gì ?

Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Lại làm bàn về việc Khai Giá trị và nộp thuế mua bán khi ra Công Chứng.
Em giả dụ nhà nước yêu cầu khai đúng giá trị mua bán để tính thuế vậy trong trường hợp Đền Bù giải tỏa thì nhà nước có đền bù đúng giá trị thị trường không ạ ?

Chứ nếu khôn quá thì dưới quê em nhiều lắm ạ !

Người đứng đầu thì phải làm gương còn làm không được thì cút cmn đi cho em nhờ :D

Cô Vít 19 tới nên em mạo muội mạnh miệng xíu !

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mấy bác cho em hỏi ngu cái!

Trong trường hợp mấy ông cấp dưới đã cấp giấy cho CĐT/ người dân mà giờ kêu là không phù hợp thu hồi lại :D

Trong trường hợp có tổn thất thiệt hại tới túi tiền của người mua sau cùng thì xử lý như thế nào ạ ?

chứ người mua cuối có giấy tờ hẳn hoi - công chứng hợp lệ thì chuẩn cmnr còn gì ?
Mấy tháng trước có vụ gì đấy ngoài hà lội thì phải, cấp sổ hồng rồi đòi thu lại đó bác.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cái em quan tâm là xử ntn ạ :D
Chửa ra ngô ra khoai gì bác ơi..
Sau cái vụ đòi thu hổi sổ đỏ thì có vài báo viết đại ý nói là ko được phép thu hồi gì ấy...

Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Chửa ra ngô ra khoai gì bác ơi..
Sau cái vụ đòi thu hổi sổ đỏ thì có vài báo viết đại ý nói là ko được phép thu hồi gì ấy...
Chứ Thu Hồi thì chẳng ra cái thể thống j?
Người dân biết tin vào cơ quan có thẩm quyền nào ?

Nên tốt nhất thì mọi chuyện phải minh bạch ngay từ đầu và phải có 1 cơ quan nào chịu trách nhiệm cung cấp các thông tin đó !

Chứ dấu dấu diếm diếm rồi bảo là cán bộ làm sai :D
cười vào mặt tụi nó :D

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Tui đọc mà muốn tẩu hoả nhập ma luôn nên ko thèm nghỉ gì nữa cho nhức đầu. Chỉ túm lại cái tựa bài thôi cho khoẻ.
He he....
Mình thấy vụ này từ đầu người mua bị dụ. CĐT quảng cáo là nhà ở, căn hộ... mà còn kinh doanh có lời nên mới nhảy vào. Bây giờ thì rõ là góp vốn xây khách sạn trên đất thuê. Sau đó được thối lại 1 cái phòng khách sạn. Về pháp lý thì dưới màu NOXH vì NOXH sau 5 năm không vi phạm gì thì mình đứng tên chính thức.

• Like
  • Love
Reactions: pheo@ and gaconhung