Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Vấn đề ở chỗ lãi xuất huy động giảm kịch sàn, nhưng cho vay thì không, vàng thì đẩy giá khó đoán không dành cho ai nhát tay. Suy ra tiền này sẽ làm gì nếu k bỏ vào bđs để giữ hầu bao. Còn sxkd hả, dịch thí mịa bọn Tây lông và Tàu thì lấy ai mua hàng mà sản xuất. Mua vàng về cất tủ xui trộm khoắn và lên xuống phải canh me, ôm miếng đất cứ để đó khỏi lo gì
Vấn đề khi mua bđs thường là đầu tư mà đầu tư sẽ đi kèm vốn vay , ít ai dư tiền cất ngân hàng cả , còn người dư cất đi thì chắc cũng có nhiều bđs rồi nên nhu cầu cũng không muốn mua thêm.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Hạ đâu. Mình vay dài hạn vẫn 10%, chắc hạ trên tivi
Bạn vay tiêu dùng hay cho kinh doanh , nếu vay cho kinh doanh thì 7% nhé hoặc tốt hơn số này , mình đang vay đó.

• Like
Reactions: Bovit
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
em tưởng bác nói ôm tiền mặt hết là vua, giờ phải nhón đít tìm mua vàng để bảo toàn vốn chứ :))))). Bác nói câu trước câu sau em hết hồn :))
Ý bác này là khi vàng tăng mạnh nó sẽ đồng nghĩa với lạm phát mạnh. Lúc đó thì tất cả mọi thứ kể cả bđs cũng tăng. Vàng là chỉ số dễ thấy nhất của lạm phát.
Hiện bạn em bên Mỹ nghỉ làm do dịch mà tiền thu nhập còn cao hơn đi làm do chính phủ bơm tiền. Nếu Mỹ tiếp tục làm thế thì vàng lên đỉnh cũng ko có gì lạ. Còn vnđ thì sẽ neo theo usd trừ khi chính phủ thay đổi chính sách.
Khi vàng lên quá cao vd 1.5 lần hoặc 2 lần. Thì họ sẽ bán bớt để đầu tư kênh khác, bđs thì hơn vàng cái là sẽ có thu nhập thu động.

• Like
Reactions: binhyen2000
12/10/07
2.646
10.496
113
Con kiến mà leo cành vàng
Leo phải cành mắc, xây xẩm muốn ngất
Con kiến mà leo cành đất
Leo phải cành mắc, run chân rụng càng

Con kiến mà leo cành vàng
...

Loay hoay bài toán đầu tư thời Covid, khó quá! :D :D :D

Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Ý bác này là khi vàng tăng mạnh nó sẽ đồng nghĩa với lạm phát mạnh. Lúc đó thì tất cả mọi thứ kể cả bđs cũng tăng. Vàng là chỉ số dễ thấy nhất của lạm phát.
Hiện bạn em bên Mỹ nghỉ làm do dịch mà tiền thu nhập còn cao hơn đi làm do chính phủ bơm tiền. Nếu Mỹ tiếp tục làm thế thì vàng lên đỉnh cũng ko có gì lạ. Còn vnđ thì sẽ neo theo usd trừ khi chính phủ thay đổi chính sách.
Khi vàng lên quá cao vd 1.5 lần hoặc 2 lần. Thì họ sẽ bán bớt để đầu tư kênh khác, bđs thì hơn vàng cái là sẽ có thu nhập thu động.
Ở nhà chơi mà thu nhập còn cao hơn lúc đi làm, lần đầu tiên trong đời em nghe đó. Em cũng nghĩ là lạm phát vì Mỹ và các nước lớn thực sự đã bơm rất nhiều tiền.
Tuy nhiên, bds có lên hay không thì thật khó nói. Giai đoạn 2011-2012, vàng leo đỉnh nhưng bds lại trên đà xuống đáy trước khi đóng băng luôn. Lịch sử có lặp lại không, khi mà vàng đã tăng hơn 30% so với năm ngoái luôn rồi. Mà có vẻ như còn tăng nữa nếu Mỹ tiếp tục thêm gói kích thích kinh tế.
Mà sao VN mình không bắt chước Mỹ, cho tiền dân nhỉ, cũng là kích cầu mà :D

• Like
  • Haha
Reactions: SunaSuni and cohvn