Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tại sao bds nội đô Sài Gòn lại cao, thu nhập thì khó kiếm hơn, cho thuê cũng k dễ, mà giá thì vẫn ngất ngưỡng?
Nội đô sài thành nó đã hiện hữu dân cư đông đúc từ lâu nay nên giá cao cũng là hợp lý thôi.
Còn hơn những vùng tỉnh đất đai bạt ngàn cỏ mọc bò ăn ko hết cò bay gãy cánh mà giá chên chời kìa bác... chỉ là chuyền cục than nóng cho nhao mà thôi.

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
bạn đưng nghe mấy thằng sếp tuyên truyền là chỉ cần in tiền hạ lãi suất là bất động sản dựng đứng.
năm nay và cả năm sau, không thằng nào dám in đâu.
Mình nghe nói tiền đang ứ đọng trong hệ thống ngân hàng, nên có lẽ, như bạn nói, năm nay và năm sau ko có in tiền. Nhưng nếu có xảy ra tình trạng nhà đất sụt giá mạnh, chắc các bác ở trên sẽ ko khoanh tay đứng nhìn tài sản của mình mất giá đâu. Một khi đối mặt với nhiều chén đắng, các bác ở trên chắc sẽ chọn chén ít đắng nhất, theo mình, là in tiền, và giảm lãi suất.

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Mình nghe nói tiền đang ứ đọng trong hệ thống ngân hàng, nên có lẽ, như bạn nói, năm nay và năm sau ko có in tiền. Nhưng nếu có xảy ra tình trạng nhà đất sụt giá mạnh, chắc các bác ở trên sẽ ko khoanh tay đứng nhìn tài sản của mình mất giá đâu. Một khi đối mặt với nhiều chén đắng, các bác ở trên chắc sẽ chọn chén ít đắng nhất, theo mình, là in tiền, và giảm lãi suất.
Cũng còn tùy tình hình kinh tế chính trị thế giới. Tùy tiềm lực như VN lúc này mà In tiền và bom tiền tràn lan vào kt sẽ rất dễ làm tổn thương hệ thống an sinh xã hội phát sinh nhiều hệ lụy vào năm tài chính tiếp theo...

• Like
Reactions: Kuanh09
Hạng B2
9/12/19
130
220
43
30
Giờ lãi suất tiết kiệm giảm, sổ thì sắp đáo hạn. Em thấy VGP nó sắp bán khu mới, hay mua 1 căn hộ chờ 1 năm bàn giao rồi bán lại các bác nhỉ? Có bác nào cùng ý định k?

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Giờ lãi suất tiết kiệm giảm, sổ thì sắp đáo hạn. Em thấy VGP nó sắp bán khu mới, hay mua 1 căn hộ chờ 1 năm bàn giao rồi bán lại các bác nhỉ? Có bác nào cùng ý định k?
mình nhớ có post nào bán thấy tới tấp mà chưa đi hết :)

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Tùy bác thôi. Q9 khúc đó thì chưa có tiện ích nhiều. Bác suy nghĩ thật kĩ nhé. Bác sẽ lời bao nhiêu trong 1 năm? và người mua ở thực sẽ mua ko? Mình nghĩ bác nên mua khu bên ngoài ăn theo thì ok hơn