Hạng C
5/3/14
881
1.928
118
4 năm sau nếu ghế o còn giữ được thì nae hoa thanh huế trở lại mặt đất...
Chỉ 1 phần thôi bác, cái chính là TH có vị trí nằm trên đường trục chính Bắc Nam , có biển, cảng nước sâu, dân số đông, đất rộng. Đây là tỉnh sẽ được đầu tư phát triển và đô thị hóa số 1 cả nước trong 10 năm tới.

Nơi hiện tại duy nhất mà khó có nơi nào đạt 3 tiêu chí thiên thời, địa lợi, nhân hòa ( nhân hòa dựa trên nền tảng, nguồn lực ...)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Mấy hôm nay theo dõi tình hình Evergrande, chắc em nó khó mà vượt qua núi nợ 300 tỷ USD lần này, chứng khoán US cũng hạ nhiệt do lo ngại em này khó qua cơn nguy kịch rồi, chúng ta có phương án nào dự phòng tốt nhất nếu BDS nổ thì có thể chia sẽ KN để chúng ta cùng suy ngẫm..lần trước mình vẫn trung thành với lãi suất 19%, lần này không biết thế nào, các anh em có kinh nghiệm vượt cạn lần trước xin cho ý kiến ah. Cám ơn nhiều trước nhé!

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Mấy hôm nay theo dõi tình hình Evergrande, chắc em nó khó mà vượt qua núi nợ 300 tỷ USD lần này, chứng khoán US cũng hạ nhiệt do lo ngại em này khó qua cơn nguy kịch rồi, chúng ta có phương án nào dự phòng tốt nhất nếu BDS nổ thì có thể chia sẽ KN để chúng ta cùng suy ngẫm..lần trước mình vẫn trung thành với lãi suất 19%, lần này không biết thế nào, các anh em có kinh nghiệm vượt cạn lần trước xin cho ý kiến ah. Cám ơn nhiều trước nhé!
Nếu bác dự đoán là bể bóng hoặc xì hơi, thì nên: (1) bán bớt trả dứt nợ, (2) cơ cấu 1 phần sang tài sản có thu nhập thụ động, (3) trích 1 phần làm quỹ khẩn cấp, (4) trả trước 1 số chi phi lớn của gia đình (như học phí cho con cái, bảo hiểm...). Phần bđs còn lại thì giữ đợi sóng sau.
Còn "kỷ niệm" vượt cạn thì chua lè chua lét. Chắc ít bác chịu chia sẻ nỗi đau đó. Hihi
Mà cũng hi vọng bác đừng rơi vào cảnh vượt cạn hihihi :)

Hạng B2
16/9/17
194
751
93
Đất tỉnh sốt, hút nhiều người, vì đất TP HCM giá cao quá, hạn chế số lượng nhà đầu tư.
Nhưng dân TP xuống mua đất tỉnh, toàn me mua đi bán lại, chứ có ở méo đâu, nên đẩy giá lên cao, trong khi tính khả dụng của miếng đất cực thấp (dân tỉnh bỏ đi kiếm ăn, dân địa phương có sẵn nhà, mua làm gì, mà làm gì có tiền mua), do đó phải để ý tình trạng sụp hầm. Xui là hốt hết. Mà xui nhiều chứ không ít.
Dân Sài Thành toàn dân "đầu đất" (đầu tư đất ) để lừa tộc, Hê hê,có nhiều anh bị tộc lừa lại. Tộc giờ khôn lắm,có ít đất giấy tờ "bằng phán" ông bà để lại làm nông,sẵn sàng bắt tay với cán bộ địa chính cắt đất bán giấy tay cho người Kinh ngay.
Coi chừng bán xong mua đất tỉnh, vùng ven lại đu đỉnh, cay đắng luôn đấy. Đôi khi mình chỉ nghe người x2,x3, chứ ngậm sâm có ai kể đâu.

Hạng C
7/9/18
708
5.730
93
From Anam Hội
Bác bán hết đất đi sau đó gom vàng thỏi, xây hầm trong vườn rồi tiến hành cất vàng thôi, cá nhân em có thể tư vấn cho bác là nên chôn sâu hơn 5m :D đất phần phía trên hầm là phần mặt trên lớp gỗ dày 25cm phần dưới là lớp xốp dầy 5cm phần cuối là đường hầm bê tông cốt thép, sức chứa tầm 5 tấn vàng là ổn, Vịt lam khủng khoảng kinh tế thì chỉ có đổi tiền thôi bác chứ giá bđs em thấy ko có xuống bao giờ đi ngang rồi lại đi lên . ^^
Vị trí đẹp ôm được thì mình ôm ko thi bán, em mới bán được ít mà tiệm vàng chưa có mở :D