Hạng B2
23/6/11
177
769
93
Đi đăng kiểm bình thường nhé a, khi đi đăng kiểm gặp xxx thì cứ nói thẳng, xxx sẽ ko làm khó đâu, nhưng xe ko chở người hoặc hàng. Và a lỡ trễ đăng kiểm thì phí đường bộ vẫn được truy thu đủ nhé. 1 người đã đi đăng kiểm xe trễ 1 tháng nhắn a.

• Wow
Reactions: mit.jacmo84
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Có lần đoc tin trên zing viết chỉ nhớ khúc cái ông bộ trưởng hay gì đó nói là “ cảnh sát sẽ linh động xữ lý “ khi xe hết đăng kiểm nói chung chung vậy đó

• Like
Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Tui hỏi bác. Trong số các lý do ra đường kg có việc đk. Vậy thì sao bác đi được. Bác nên nghĩ thoáng 1 tí. thời đại nay rồi mà.
Thời điểm này 26/08/2021 ra đường là tốn vài củ khoai lang thì đi đâu được . AE đang tranh luật là hết dãn cách đi đăng kiểm hết hạn có bị phạt không ??? Luật ,chỉ thị ,nghị định cũng còn nhiều bất cập .Cũng muốn nghĩ thoáng lắm bác, phát biểu thì ai nói cũng được rất là logic ,nhưng ra văn bản lại là chuyện khác .Thời điểm này AE nên ngồi yên ,thở khẽ nghe ngóng tình hình xem sao

Chỉnh sửa cuối:
  • Sad
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Vậy trường hợp không đăng kiểm đúng hạn (trễ 1 tháng chẳng hạn), thì khi đăng kiểm có bị phạt gì không? Không tính vấn đề ra đường bị CSGT phạt.
Chỗ đăng kiểm họ chỉ có chức năng đăng kiểm, kg có chức năng phạt. Cho dù bạn có trễ vài năm cũng chẳng sao.

• Like
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Qua trạm kiểm soát em nghĩ chắc cũng qua. Nhưng ngại "tiếp xúc gần" với mấy em thu tiền. ;)
Nên chắc hết giãn cách đi luôn.
Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: TrungCK69
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Lâu rồi, em cũng không vô diễn đàn. Không biết bác Hà còn quản cái đường Thiên Lý này không? :)

Tập Lái
4/11/14
31
35
18
Xe em hết hạn từ 27/7 mà bị rào cứng ngắn - chốt ko cho người qua thì đăng kiểm kiểu gì
Xe nằm hết bình không kích hay sạc bình được luôn
Giờ chờ hết phong toả rồi tính - giờ ra đường bị phạt hay mắc Covid lại phiền phức

• Like
14/6/17
876
424
63
Thời điểm này 26/08/2021 ra đường là tốn vài củ khoai lang thì đi đâu được . AE đang tranh luật là hết dãn cách đi đăng kiểm hết hạn có bị phạt không ??? Luật ,chỉ thị ,nghị định cũng còn nhiều bất cập .Cũng muốn nghĩ thoáng lắm bác, phát biểu thì ai nói cũng được rất là logic ,nhưng ra văn bản lại là chuyện khác .Thời điểm này AE nên ngồi yên ,thở khẽ nghe ngóng tình hình xem sao
Bác ở tphcm thì sau hết dịch đăng kiểm vô tư. Bác vào trang web cực đăng kiểm việt nam xem nhé. Dịch là thiên tai kg biết trước được thì xe bác hết hạn đk kg phải lỗi của bác. Bác lo lắng khổ thân. . Giờ lo nhất là xe hết bình. Chuột vào và khi nào tp yên trở lại. Chúc bác khỏe.