Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
lumia mấy thằng taxi. Tụi nó hay bật đèn ưu tiên chạy mà léo biết nó dc ưu tiên cái j.
Ưu tiên đua điểm đó mà, chưa kể thấy khách ngoắc nó tấp ẩu sau đó de như trong phim, còn nói về kỹ năng quay đầu xe thì thôi rồi, muốn quay đầu là quay, còn khoản nhấn còi nữa...Nói thật nhiều lúc chỉ muốn tỷ thí võ công với chúng nó thôi.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Theo mình nguyên nhân dể xảy ra tai nạn nhất là,khi cầm lái mà lại lo ra,suy nghỉ về công việc,gia đình...sự cố,tiền bạc..v..v..,không tập trung lái xe,kém phản xạ..

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng C
9/7/13
972
872
93
Bác KhoaMone : đúng rồi bài viết là biển cấm không phải biến báo dừng lại

Bài viết biển báo dừng lại chứ không phải là viết về biển cấm bác ạ!

Tập Lái
24/2/15
11
4
3
33
Singapore
.... Em đã qua thời chạy xe 2 bánh như con THIÊU THÂN , cũng may là thời của em TRÂU , BÒ ...ít .Bây giờ Thiêu Thân nhiều vô kể số...Trâu , Bò cũng nhiều , Hậu quả Thiêu Thân về suối vàng hàng loạt....Thay vì Siết Thiêu Thân thì lại không làm , lai đi Siết Trâu Bò. ...Giảm tốc xuống 30, 40km/h...Để còn nhìn và né ..thiêu thân.....VÃI....

Bay gio 4 bánh số lượng tăng dần đều, trong khi ở mình đường 1 chiều thì it, lại chạy lẫn xe máy và người đi bộ nên em thấy tai nạn ko tránh khỏi. Xe máy nhiều người đi rất ức chế. Hơn nữa đi xe máy là người bọc sắt, khả năng chết cao hơn so với đi ô tô - sắt bọc người.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
Ưu tiên đua điểm đó mà, chưa kể thấy khách ngoắc nó tấp ẩu sau đó de như trong phim, còn nói về kỹ năng quay đầu xe thì thôi rồi, muốn quay đầu là quay, còn khoản nhấn còi nữa...Nói thật nhiều lúc chỉ muốn tỷ thí võ công với chúng nó thôi.
Taxi nó chạy xe thì thôi rồi, khách ngoắc là nó tấp vào bất kể xe phía sau.
Ngoài ra đi quốc lộ xe khách nó cũng VÔ CÙNG ẨU, nó tắp vô tội vạ. Có lần em đi từ VT về SG. đang chạy lane ngoài cùng bên trái, có người đứng giữa con lượn vẫy tay, thằng Hoa Mai đang vượt bên phải em tạt đầu cái rẹt. em mà ko thắng gấp đánh lái là ủi đít nó rồi. Đang định xuống xe tay bo với nó thì thấy tài xế nó ngoắc ngoắc tay xin lỗi, chép miệng thôi bỏ qua đi tiếp. Nhưng thái độ lái xe như vậy quá ẩu tả

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Taxi nó chạy xe thì thôi rồi, khách ngoắc là nó tấp vào bất kể xe phía sau.
Ngoài ra đi quốc lộ xe khách nó cũng VÔ CÙNG ẨU, nó tắp vô tội vạ. Có lần em đi từ VT về SG. đang chạy lane ngoài cùng bên trái, có người đứng giữa con lượn vẫy tay, thằng Hoa Mai đang vượt bên phải em tạt đầu cái rẹt. em mà ko thắng gấp đánh lái là ủi đít nó rồi. Đang định xuống xe tay bo với nó thì thấy tài xế nó ngoắc ngoắc tay xin lỗi, chép miệng thôi bỏ qua đi tiếp. Nhưng thái độ lái xe như vậy quá ẩu tả
Muốn thương mấy e taxi cũng ko đc đành chép miệng thôi .