Tập Lái
25/6/20
18
14
3
33
Mấy cái này thì chỉ có đi vào ở mới biết được chất lượng và nước bác nhỉ?. Em sợ nhất là nước. Nó đi vào người mà ko biết sạch hay bẩn thì nguy hiểm.
Nước thì xài nước máy, với lại CĐT định kỳ phải phân tích để đảm bảo chất lượng nước đạt yêu cầu. Các chung cư mình đã ở đa số là thế. Nếu muốn an toàn hơn thì khi thì bạn lắp thêm hệ thống lọc nước RO để sử dụng cho nhu cầu ăn uống thì sẽ đảm bảo an toàn hơn.

Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Cc Miếu nổi khá cũ, vài chỗ hơi nhếch nhác nhưng vị trí hơi best, bác thích ở khu xôm tụ đủ tiện ích đi lại dễ dàng thì nên chọn, trong nhà có thể sửa sang và lắp máy lọc riêng cho đảm bảo. Hoặc tầm dưới 3 tỷ có thể tham khảo thêm Centana, thiết kế hơi dở nhưng vị trí về Q1 cũng đc, hoặc griend field XVnT

Tập Lái
3/7/20
2
0
0
29
Quan trọng là bác muốn mua ở khu vực nào. Chứ 2.5 tỷ ra vùng ven tp thì tha hồ mà lựa chọn.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
bác đang ngắm cái nào thì nên ở thuê 1 time ở đó rồi tự đánh giá xem mua ở đó được ko, 2.5 tỷ mà muốn BT thì chắc chỉ có CC cũ thôi, còn muốn mới chắc ra vùng ven như Q9 hay Nhà Bè, Bình Chánh, chứ mấy quận trung tâm thì khó rồi

Hạng B2
27/4/20
374
1.738
93
Em đang tính mua 1 căn 2pn. Vợ em làm quận 1 nên tìm bán kính 8km xung quanh có tòa nào ổn không các bác.
Em cần nhất là nguồn nước sạch. đợt trước tham khảo định mua Miếu nổi cho gần mà thấy dân cư la trời vì nước vàng.
Đang nhắm con Richmond mà thấy 1 ông bảo pháp lý chông chênh, phía bình thạnh 2ty5 tầm 60m2 có khả thy ko các bác?
Bình Thạnh thì có chung cư 1050 Phan Chu Trinh, kế học viện cán bộ. Sắp tới view bờ sông có công viên, em thấy khu đó ổn, nhưng chung cư lại không được đẹp.

Mới xây cũng tầm 5 năm còn mới, nhưng nhìn bên ngoài lại không bắt mắt =)))

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Q7 có Lacasa đang k cho thuê được rao bán lại tầm tiền này nhiều

Tập Lái
9/7/20
8
1
1
33
Em cảm ơn các bác nhiều. Em thì muốn mua nhỏ cũng dc 50m2 cũng ok mà gần trung tâm vì em ko thích đi xa. Mạn bình thành, phú nhuận. Nhưng vợ thì muốn rộng rãi. Mà tiền thit chỉ có 2t5 cố lên cũng được nhưng em bảo vợ 2vc 1 đứa con thì 5 năm chừng ấy là đủ. Khi nào 2 đứa thì đổi.
Giờ em đang lựa 2 phương án, xem chung cư cũ mà gần quận 1 cho vợ đi làm. Với 8-10km đi xa mà rộng.

Hạng B2
27/4/20
374
1.738
93
Em cảm ơn các bác nhiều. Em thì muốn mua nhỏ cũng dc 50m2 cũng ok mà gần trung tâm vì em ko thích đi xa. Mạn bình thành, phú nhuận. Nhưng vợ thì muốn rộng rãi. Mà tiền thit chỉ có 2t5 cố lên cũng được nhưng em bảo vợ 2vc 1 đứa con thì 5 năm chừng ấy là đủ. Khi nào 2 đứa thì đổi.
Giờ em đang lựa 2 phương án, xem chung cư cũ mà gần quận 1 cho vợ đi làm. Với 8-10km đi xa mà rộng.
Chung cư đẹp thì xa thôi bác, còn dạng tái định cư thì tầm trung, như 1050 ngay Học Viện Cán Bộ 2PN 60m2 căn góc có 2t3 thôi. Chạy Đinh Bộ Lĩnh - Điện Biên Phủ là vào Q1 r