Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Nhờ BCBT bình luận về hòn đảo vừa đi hôm 8/3 để anh em có cái "thông tinh" nè.!:3dnhinyeu:

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Nhờ BCBT bình luận về hòn đảo vừa đi hôm 8/3 để anh em có cái "thông tinh" nè.!:3dnhinyeu:
Đảo đó BCBT đã cho thông tin rồi mà bác. Di chuyển trên biển 3,5h mới đến. Kg chịu nổi đâu. Di chuyển 1h như đi hòn dương năm 2013, biển êm như hồ mà nhiều mợ còn lừ đừ kìa.

• Like
Reactions: Phuccao
Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
@Chauhungvnpt, @Phuccao: Hôm rồi em đi tàu sắt nên hơn 3 giờ. Đảo này có chuyến cao tốc đi từ Rạch Giá --> Hòn Sơn --> Nam Du, nếu di chuyển bằng cao tốc chỉ mất khoảng 2 giờ thôi (Do hôm rồi còn trong mùng - hàng hóa và người đi nhiều nên tàu cao tốc đi thẳng ra Nam Du luôn chứ không ghé Hòn Sơn). Trên đảo hôm rồi có anh hướng dẫn cũng dễ thương, nếu đoàn mình đi khoảng 20 người lớn + 10 bé thì em có thể nhờ Anh ấy setup Ok, nhưng đi nhiều hơn thì cơ sở lưu trú, ăn uống trên đấy cũng hơi bất tiện...

• Like
Reactions: Phuccao
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
@Chauhungvnpt, @Phuccao: Hôm rồi em đi tàu sắt nên hơn 3 giờ. Đảo này có chuyến cao tốc đi từ Rạch Giá --> Hòn Sơn --> Nam Du, nếu di chuyển bằng cao tốc chỉ mất khoảng 2 giờ thôi (Do hôm rồi còn trong mùng - hàng hóa và người đi nhiều nên tàu cao tốc đi thẳng ra Nam Du luôn chứ không ghé Hòn Sơn). Trên đảo hôm rồi có anh hướng dẫn cũng dễ thương, nếu đoàn mình đi khoảng 20 người lớn + 10 bé thì em có thể nhờ Anh ấy setup Ok, nhưng đi nhiều hơn thì cơ sở lưu trú, ăn uống trên đấy cũng hơi bất tiện...
Vậy nếu đi cao tốc ra Hòn Sơn thì mất khoảng bao lâu BCBT? Còn lưu trú với ăn uống là đắt hay hạn chế hay kg đầy đủ tiện nghi?

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Vậy nếu đi cao tốc ra Hòn Sơn thì mất khoảng bao lâu BCBT? Còn lưu trú với ăn uống là đắt hay hạn chế hay kg đầy đủ tiện nghi?
Báo cáo...đi cao tốc thì thời gian di chuyển khoảng 2h đấy Bác CHT, tuy nhiên khi nào tàu (cao tốc) chạy, khi nào không thì em rõ...nếu cần em hỏi lại thông tin chi tiết...
Lưu trú: chỉ có một số nhà nghỉ gần bến tàu, hôm rồi em đi thì nhà nghỉ có 6 phòng giường đôi, dối diện cũng có nhà nghỉ khoảng ...4 phòng...còn tại bãi biển thì hơi xa khu bến tàu (nhà nghỉ)...khoảng 5km...chỉ tiếc là nhà tắm và WC chưa OK lắm nên mình chưa thể ngủ lều được.
Ăn uống: Em thấy giá ngoài cũng OK...lúc đi nghĩ giá đắt nên vác theo hai thùng ken mua tại LX cũng hết 380k/thùng rồi...nhưng trên đây bán chỉ 400k...hải sản, thức ăn cũng OK, giá thì mềm...Tại đây chưa thấy quán ăn có thể phục vụ trên 30 người 1 lúc...khi em đi thì Anh hướng dẫn nấu ăn luôn, mỗi phần ăn là 60k/người gồn 3 món: canh, mặn, xào...

• Like
Reactions: Phuccao and LÉP