Hạng C
23/1/11
966
78
28
Hi các bác. Lâu lâu rảnh mới lên forum, em mới chuột bạch được 1 món cũng hay hay post len share với các bác.

Em vốn nhớ đường kém nên rất cần xài phần mềm dẫn đường. Tuy vậy, gắn thiết bị Vietmap hoặc GPS khác lên xe thì trông rất xấu và ko chuyên nghiệp :D, nếu lên bộ iDrive NBT thì chưa xài được Navigation tại Vn. Do đó, sẵn lần trước gắn video interface cho camera bên hông và camera dze, em đã mua thêm và gắn thành công bộ phần mềm dẫn đường, màn hình cảm ứng trên iDrive.

Bộ thiết bị gồm GPS box có: khe cắm SD card để các bác copy phần mềm vào và chạy, an-ten GPS, speaker dẫn đường bằng giọng nói, màn hình cảm ứng (touch panel), bút chọt và dây cáp.
[325i2008] - F30 328i - Nhật ký độ xe

Màn hình cảm ứng có nhiều loại: iDrive bản base như xe em thì mua loại 6.5", bác nào lên NBT rồi thì mua loại 8.8" cho F30 hoặc 10.2" cho F10. Tất cả GPS box, speaker và antenna em giấu ở trong hộc chỗ để chân để khi cần update map chỉ cần tháo ra, lấy thẻ SD để update phần mềm và cắm vô lại, ko cần tháo banh tap lo như lần gắn đầu tiên.

Xong. Dùng bút chọt cho điệu chứ dùng ngón tay cũng rất nhạy. Màn hình iDrive của các bác đã biến thành màn cảm ứng, tuy nhiên chỉ có tác dụng với phần mềm dẫn đường thôi nhé. Các chức năng cũ ko điều khiển cảm ứng được.

Thiết bị chạy WINCE 6.0, em dùng phần mềm Sygic, bản quyền trọn đời 1 chai 2 :mad: có thể dùng Vietmap hoặc các phần mềm khác, chỉ cần copy vào thẻ nhớ.

Xài rất tiện, có điều sóng hơi yếu. Em sẽ nghiên cứu gắn an-ten GPS chỗ khác để bắt sóng tốt hơn.

Attachments

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Sặc...thấp quá thấp!
Xe anh nâng lên lại rồi, dù thấp chưa bằng xe em mà chạy cực quá, giờ nâng lên chút làm vài chuyến đi xa cho khoẻ!

Chừng nào lên tới cảnh giới nhớ hú nha :)

• Like
Reactions: chauduy114
Hạng C
23/12/13
514
527
93
Nhìn vậy chứ ko cực lắm đâu... chỉ là phải hơi nắn nót tí thui... Hehehehe