Tập Lái
12/7/12
26
8
3
Để rãnh chỉnh cân bằng lại màu xem sao!

Mấy xe này mâm 19,20 đó, kg ồn đâu, nếu dùng vỏ thường thì còn êm hơn vỏ zin 16" runflat đó
Vì là vợ 2 đầu tiên, vỏ runflat và vỏ thưởng khác nhau thế nào ạ? A có thể giải thích kỹ hơn 1 chút cho e biết được không>?

Hạng B2
30/10/14
217
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Vì là vợ 2 đầu tiên, vỏ runflat và vỏ thưởng khác nhau thế nào ạ? A có thể giải thích kỹ hơn 1 chút cho e biết được không>?
mình cũng có vợ 2 đầu tiên như bạn, theo mình thấy thì vỏ Runflat cái vỏ nó cứng hơn rất nhiều so với vỏ thường nên chạy ồn, mình thay lên mâm 18 và vỏ thường chạy cảm giác êm và ít ôn hơn hẳn so với vỏ zin :3dcuoi:

• Like
Reactions: hiep.forex
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Em trích dẫn chút bài viết, có gì cần hỏi mâm vỏ bác qua topic này để tránh làm loãng topic độ xe nha

https://www.otosaigon.com/threads/cac-thong-so-tren-lop-xe.8439407/page-4

Tiếp theo em xin trích dẫn nguyên văn về lốp run flat (được hiểu như là lốp bị thủng vẫn chạy được) cho các bác nào kg rõ hoặc bị "người hướng dẫn/quảng cáo" nói sai nhé (rất nhiều người hiểu sai về lốp này): VỎ XE RUNFLAT GIÚP BẠN ĐẢM BẢO XE KHÔNG BỊ MẤT LÁI VÀ AN TOÀN Ở MỨC CAO NHẤT KHI BỊ XÌ HƠI, nhưng điều đó không có nghĩa là vỏ xe không bị hỏng trong quá trình vận hành khẩn cấp (tức là bị xì hơi, non hơi). Tuỳ vào tốc độ chạy, tải trọng, chất lượng mặt đường, điều kiện giao thông(đạp thắng, đánh lái nhiều) mà vỏ xe có thể tận dụng dùng lại hay không hay bị hỏng hoàn toàn. Chứ không phải vỏ runflat thiết kế để chạy như bình thường khi bị xì hơi nhé các bác! Và các nhà cung cấp thông tin làm ơn nói rõ cho khách hàng biết điều này. Vì thế, vỏ runflat khi bị xì cũng nên được đối xử như bình thường với các vỏ khác để tránh bị hỏng đáng tiếc (rất rất nhiều trường hợp bị hỏng do sử dụng sai)

Vỏ runflat vì thế được thiết kế cứng hơn, gây ồn khá nhiều.

• Like
Reactions: hiep.forex
Hạng C
23/1/11
966
78
28
Em chân thành khuyên nên mua vỏ thường. So với runflats thì vỏ thường nhẹ hơn, êm hơn và RẺ hơn nhiều. Đi xa cho cái bơm điện vào cốp xe là yên tâm. Runflats nếu bị cán đinh thì chạy được với tốc độ tối đa 80kmh trong vòng hơn trăm km, bị nổ thì cũng như vỏ thường. Vỏ thường cán đinh các bác thừa sức bơm và chạy đến chỗ vá gần nhất.