Tập Lái
6/5/05
9
0
0
Tp mang tên Bác
RE: 33k mua một cục quê . ZACE LIMITED

Trước Tết Anh của bạn tui lái chiếc Zace về đến cây số 37 tính từ Phan thiết vào Sài gòn không biết lái thế nào một xe một đường mà bị lăn quay đúng 3 vòng, tất nhiên là 4 bánh chạm lại mặt đường như củ.
kết quả: về người bị thương không tử vong
nhưng xe bể kiến, nóc xe bị móp đến sát thành ghế (tiếc là không có hình chụp để xem)
Nhận xét: Nóc xe Zace mềm như thùng Cạc ton.

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa

Em mới thấy chiếc zace gắn mâm quay nè,trông cũng được đấy chứ,no chi có khuyết điểm là ko hợp với giá thôi!
Mà cái ong to ấy cũng vô lí thật,ra mấy chiếc ở vn trông chán hết biết,camry thì dáng chẳng sang tí nào,lăng cùi thi cái đầu vểnh lên,bác cứ thử nhìn mấy chiếc lan cùi nhập nguyen chiếc coi dáng nó trông chắc nịch,đầu hơi chúi xuống trông hết ý!

H.H
Tập Lái
13/6/05
26
0
0

Bạn Zace đi bồng bềnh mà dễ lật lắm, tui đi chán chê 1 em rùi, cứ khoảng 80km/h là cảm giác mất lái đến nơi, hãi lắm, (he he thế mà cái hồi chưa bị bắn tốc độ thì em cũng thường chạy trên trăm đấy :D), nhưng được cái chở được nhiều người và đồ, có lúc tôi chở tới 10 người đấy. Zace hơn đứt anh Jolie ở cái đoạn máy nhé! Máy Zace là máy phun xăng điện tử, còn máy Jolie là máy chạy chế hòa khí, cổ lỗ và tốn xăng khủng khiếp, ông cậu tui là lái chuyên nghiệp, chạy một em mà hao tới 16 - 17 lít/100km, (đấy là nói thật với tui chứ không thèm nói ăn gian với cơ quan vì cơ quan có thằng đi mua xăng cho hi hi) còn bạn Zace chỉ khoảng 12lít/100km thôi. Giá cả thì 33 khìn công nhận là quá đắt, nhưng trứớc kia có hai mấy khìn thì các bác chả mua, giờ phải chịu thôi!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: H.H
Zace hơn đứt anh Jolie ở cái đoạn máy nhé! Máy Zace là máy phun xăng điện tử, còn máy Jolie là máy chạy chế hòa khí, cổ lỗ và tốn xăng khủng khiếp
Vậy là sau cái máy Dô Lì, tới lượt bác H.H ...cổ lỗ rùi ;)! Dô Lì đã xài MPI từ khi bà xã em...chưa có bầu đứa thứ hai, mà bây giờ thằng nhóc đã gần 1 tuổi rồi....!:D

Tập Lái
19/6/05
17
0
0

anh em ơi đợi Innova đi thôi
dây dợ mà làm gì:D:D

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Tội ngiệp TOYOTA bị các bác bề hội đồng thế thật ko công bằng, các bác cứ bề thằng Zace thôi chứ ai lại... bảo là Toyota thiết kế xấu mấy cả ko sang. Nexus í quên Lexus mà ko sang? Previa mà ko đẹp? Tacoma mà ko hấp dẫn... hãng xe nào cũng có xe này xe kia cho từng hạng người dùng và mục đích sử dụng chứ, chiếc Delica của Mits, chiếc MPV của Mazda, ... cũng đâu có xuất sắc nào...
So sánh thì phải so đồng hạng - mà thiết kế xe của tất cả các hãng cùng 1 thời điểm sẽ thống nhất và tương tự nhau theo 1 trào lưu - chẳng chênh nhau mấy đâu: chẳng hạn đời 90-92 thiết kế vuông, đời 93-95 thiết kế bo tròn - dàn đèn sau liền - nếu theo kiểu mắt liếc thì các dòng xe đều mắt liếc, nếu đèn pha lượn sóng số 8 thì các dòng xe cũng lượn sóng như nhau... em nói thế các bác có thấy thế ko ạ? em thấy Toyota làm xe kiểu business, nissan kiểu sport, honda kiểu chơi bời, mazda kiểu phong cách... Nói thì nói chứ có Mazda 6 và Camrỳ 2.4 em chọn M.6
Các bác tiu tiếp thằng Zace đi, xe đấy thì đúng là ko thương được, nhưng mà To Sienna bác nào dám chê nào, xe làm cho người ta khác, lam cho VN khác các bác nhá

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Cơm nào mà không có sạn?. Người nào mà không có lỗi....Hãng nào mà chẳng có một dòng xe thế này kia.

Các bác nên biết rằng Toyota VN đang là một nhà buôn, tức là người ta cần cái gì thì sẽ bán cái đó. miễn sao là kiếm được nhiều tiền nhất. Vấn đề là ở chỗ tại sao chúng ta cứ trả những khoản tiền cho những cái mà chúng ta không đáng trả?? nếu chúng ta nói không thì làm sao người ta bán được hàng.
Nói về Toyota. tôi chưa hề chê dòng xe CAMRY, Land, Lexus của họ. Hơn thế nữa đó là những sản phẩm có thể nói là tuyệt vời. Bên cạnh đó người ta cũng có những sản phẩm rất tệ (ở đây tôi so sánh chính các sản phẩm của họ với nhau đấy nhé) như Vios, Zace.....thật ra họ dùng những sản phẩm này để lấy tiền những người muốn có được chữ Toyota. Thế là những khoản tiền không đáng phải bỏ vẫn cứ đội nón ra đi. Bởi thế nếu bác nào có ý định mua xe thì ít nhất nên nghe theo lời khuyên của những người có kinh nghiệm trước. Sau đó nên chạy thử một vài dòng xe tương đương tìm hiểu kỹ hơn

Tập Lái
17/6/05
29
0
0

Tui thấy Zace cũng đựơc đấy chứ.Ở VN thì còn tốt chán.