Dot
Hạng B2
29/9/09
294
3
43
Các bác nói đúng, 30-40 năm sau ko biết thế giới đi xe ô tô không nữa??? Lúc đó họ lại dẹp đường đi hàng không.

Em có thằng bạn người Pháp nó nói bên đó bị thuế cao để làm nhiều đường không có ai đi, nó chán chính phủ...

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
nobitta nói:
...

Đường cao tốc đầu tiên 100% “made in VN”: TP.HCM - Trung Lương (TP.HCM - Long An - Tiền Giang) thông xe tạm vào ngày 3-2-2010 được coi là một cột mốc lịch sử. Chỉ sau ba ngày đưa đường cao tốc này vào sử dụng, quốc lộ 1A đã thông thoáng vì có đến 80% lượng ôtô trước đây lưu thông trên quốc lộ 1A đã chuyển qua đi đường cao tốc.

...

Xin lỗi bác, nhưng bài này sai ngay từ câu đầu. Nhà báo thích dùng câu chữ mạnh thật.

Xin nhăc các bác nhớ lại, rằng khi mới khánh thành, đường từ cầu Thăng Long đi Nội Bài có tên là "đường cao tốc Bắc Thăng Long - Nội Bài". Đây mới là đường cao tốc đầu tiên của Việt Nam!

Sau một thời gian báo cáo bậy, ... kém, ăn tiền,... đã cho nhiều đường nhánh, dân, khu công nghiệp mọc bên cạnh. Vài năm trước đã ra quyết định bỏ chữ "cao tốc". Hết nói. Cho nên tôi ứ tin cái đường cao tốc nào có thể là cao tốc quá vài năm! Mời các bác chờ xem nhé.

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Đường cao tốc đầu tiên made in VN là Pháp Vân - Cầu Giẽ dài 28km, tốc độ tối đa cho phép là 100km/h.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Khi nào nước ta xây dựng xong hệ thống đường cao tốc như dự án trên thì em thành người thiên cổ rồi.:(

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
"cháu chít" em nó nghe tin này tụi nó mứng lém, còn em thì mô phật...

PS: hiện tại con em được một tuổi rồi ạh...