Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
em đi BP thì thấy có đoạn trên cao; nhưng cũng chả biết nó chạy đi đâu; vì nếu đi miền tây thì sẽ đi như em nói; còn chạy lên đó thì có lẽ là xa hơn; đoạn đó hình như nằm ở Chân Thành / Bình Phước.
Em biết chỗ Trảng Bàng - TN đã làm xong vài đoạn. Sau này nối sang đâu Bến Cát - BD đấy bác. Đầu còn lại xuống Đức Hòa - LA. Đi đâu nữa em không biết nhưng sẽ đến Cà Mau nối vào đường HCM dưới đấy.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
em đi BP thì thấy có đoạn trên cao; nhưng cũng chả biết nó chạy đi đâu; vì nếu đi miền tây thì sẽ đi như em nói; còn chạy lên đó thì có lẽ là xa hơn; đoạn đó hình như nằm ở Chân Thành / Bình Phước.
Đúng rồi bác, chỗ của bác nói là đường Hồ Chí Minh đoạn qua Chơn Thành, dự kiến nối với Tây Ninh về miền Tây. Nhưng làm được mỗi cái cầu vượt đó rồi mấy năm nay không thấy thi công gì nữa.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Ý bác là Bình Dương, Bình Phước về miền Tây hả? Mình ở Bình Phước, mỗi lần về quê gốc Bến Tre thấy đường từ Bình Phước về tới Bình Dương chạy khỏe re, kể cả dịp lễ Tết. Chỉ khi đến QL1A mới căng, nhưng mình thấy vô nội ô SG có khi còn kẹt hơn.
từ Bình Phước về Bến Tre thì N2, cùng lắm đi vào xa lộ Đại hàn-AH1 thôi, chứ vào nội đô Saigon làm gì. mà kẹt lễ tết chỉ 2 nút để thông ra miền Tây là Tân Tạo và An Lạc. N2 thì né dc 2 điểm này.

Hạng B1
19/6/17
95
164
38
33
ko biết anh kỹ sư nào thiết kế cây cầu Rạch Miễu nhỉ ko biết ảnh có mua bằng ko nữa :D cây cầu thông thương 5 tỉnh miền tây mà ảnh làm có 2 làn xe còn đường dẫn lên cầu thì 4 làn nhắm mắt cũng biết sẽ bị nghẽn cổ chai rồi . Hồi xưa làm phà xong xây cầu bỏ phà giờ làm lại phà xây cầu tiếp :D nghĩ mà nó chán

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Trên quốc lộ 1 qua
ko biết anh kỹ sư nào thiết kế cây cầu Rạch Miễu nhỉ ko biết ảnh có mua bằng ko nữa :D cây cầu thông thương 5 tỉnh miền tây mà ảnh làm có 2 làn xe còn đường dẫn lên cầu thì 4 làn nhắm mắt cũng biết sẽ bị nghẽn cổ chai rồi . Hồi xưa làm phà xong xây cầu bỏ phà giờ làm lại phà xây cầu tiếp :D nghĩ mà nó chán
cho có 50 đồng đòi làm cái cầu 100 đồng hả? anh ks thiết kế nhờ nhoắn

• Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng B2
26/10/07
451
420
63
37
cầu Rạch Miễu xây lâu rồi mà bác. Với lại công nghệ thời đó chưa đủ để xây 4 line được. Cơ bản, địa tầng sông Tiền khúc Mỹ Tho này rất phức tạp để đổ móng cầu, muốn xây cầu to thì hơi khó.

Hạng B1
19/6/17
95
164
38
33
cầu Rạch Miễu xây lâu rồi mà bác. Với lại công nghệ thời đó chưa đủ để xây 4 line được. Cơ bản, địa tầng sông Tiền khúc Mỹ Tho này rất phức tạp để đổ móng cầu, muốn xây cầu to thì hơi khó.
anh lại bậy rồi cầu mỹ thuận làm trước cầu rạch miễu 2 năm mà làm 4 làn ô tô 2 làn xe máy . Cầu cần thơ mới là khó tụi nhật cũng trầy trật mới xây đc xây sau 2 năm cũng lớn hơn nhiều . Còn mấy anh mà nói ko đủ tiền để xây thì nhìn lại cây cầu mỹ thuận úc nó xây có 2000 tỷ còn cây cầu rạch Miễu vn xây là 3300 tỷ mà cầu mỹ thuận nó to hơn bao nhiu :D chắc anh kỹ sư hồi đó thiết kế cây cầu chỉ cho dân bến tre với tiền giang nên làm cầu nhỏ ảnh ko ngờ là cây cầu cổ chiên xây xong dân 4 tỉnh trà vinh sóc trăng bạc liêu cà mau cũng đổ về đây luôn . Mà có khi nó cũng nằm trong tính toán của ảnh giờ ảnh đang thầu cây cầu rạch miễu 2 quá